Hạng D
1/6/08
1.270
5.628
113
15
Bữa gạ khứa anh trong cơ quan để lấy chiếc Suzuki Burgman mào dzàng mà không được anh ơi. :)

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng D
29/11/06
3.956
10.173
113
Móc cái thớt này lên (vì đăng vô thớt Thanh Lý, bọn 7N CNL quậy quá, chịu ko thấu :p):
Em có con SH 125i VN đời 2013 (đăng ký cuối năm 2012). Xe chạy được 43.000KM. Có trầy trụa một số vị trí theo thời gian.
Đã thay cặp vỏ Yokohama.
Đã thay bố nồi, bi nồi và dây curoa trong Head.
Nhớt thì cứ 1.500Km mình thay 1 lần. 3 lần thay nhớt máy thì thay nhớt hộp số. Mình chỉ xài nhớt Honda thôi.
Xe còn bịch tool, catalogue, chìa khóa sơ-cua chưa dùng.
Nay muốn bán 45 chai.
Anh nào máu thì pm nha. Xe ở Tân Phú. Đang đứng tên ông anh vợ. Sang tên 1 nốt nhạc (mà mình bán cũng muốn sang tên luôn, ko muốn ủy quyền gì loằn ngoằn lắm).
Xe đã bán trên…. …. …. Chó Tốt. Ra đi trong vòng 30 phút!

Hạng D
29/11/06
2.951
38.100
113
53
Móc cái thớt này lên (vì đăng vô thớt Thanh Lý, bọn 7N CNL quậy quá, chịu ko thấu :p):
Em có con SH 125i VN đời 2013 (đăng ký cuối năm 2012). Xe chạy được 43.000KM. Có trầy trụa một số vị trí theo thời gian.
Đã thay cặp vỏ Yokohama.
Đã thay bố nồi, bi nồi và dây curoa trong Head.
Nhớt thì cứ 1.500Km mình thay 1 lần. 3 lần thay nhớt máy thì thay nhớt hộp số. Mình chỉ xài nhớt Honda thôi.
Xe còn bịch tool, catalogue, chìa khóa sơ-cua chưa dùng.
Nay muốn bán 45 chai.
Anh nào máu thì pm nha. Xe ở Tân Phú. Đang đứng tên ông anh vợ. Sang tên 1 nốt nhạc (mà mình bán cũng muốn sang tên luôn, ko muốn ủy quyền gì loằn ngoằn lắm).

Mình có con giống vậy, năm 2011 mua đâu 110tr
chạy 6 năm, bán cho thằng em (ruột) đâu tầm 60tr gạc nợ chứ ko nhớ rõ
nó chạy tới 2019, bán lại cho lái được 65 lên SG bắt mình đi ký giấy :)
dòng này hơi dở vụ than đề, bố nồi
mẫu sau này ngon hơn hẳn, đang chạy con 150 từ 2017 tới giờ chưa tốn đồng nào sửa chữa

Hạng C
20/3/17
937
14.875
93
sửa xe cũng là thú vui , máy xe
Chiếc mình bị mòn bố nồi và rạn dây curoa, mình vào hãng thay hết toàn bộ nồi, dây curoa, dĩa... hết 3.6 củ--> chạy như mới.
Bữa lên mạng thấy làm máy xe Sh, khoan lỗ búa nồi, dùng hàng Thái lan gì đó. Thấy thợ cầm máy khoan mà khoan vào nồi thì thấy hết linh. Cái nồi xe khi hoạt động nó quay tốc độ cao nên phải cân bằng động kỹ lưỡng, tính toán vị trí khoan chính xác. Còn thợ cầm máy khoan tay mà khoan thì thua.
chuông mà khoan thì cức xác định tháng đi thay bố nồi một lần , cứ nghĩ khoan lỗ để tăng ma sát nhưng kỳ thực lại giảm ma sát do giảm diện tích tiếp xúc giữa chuông và mặt bố nồi , nếu cái lỗ không được khoan và lả đầu thì nó còn phá hủy bố , việc bám hay không là do chất liệu bố quyết định

Hạng C
3/9/14
736
21.272
103
39
Mình hỏi thăm SH Ý 2007, máy móc ok, 65000km giá 45 chai mua được không mấy anh?
Người quen đang để không, định khớp lệnh về chạy lòng vòng cafe chơi.
Đời này mua đc màu đỏ bầm đó thì quần tây sơ mi giày Y kính rayban cao 1,75 m 17,5 cm
xì tinh dâu chết hết :D
ps : chao đầu chưa mở và két nc zin là lên đg thôi a. :D

Hạng D
29/11/06
3.956
10.173
113
mẫu sau này ngon hơn hẳn, đang chạy con 150 từ 2017 tới giờ chưa tốn đồng nào sửa chữa
Bán xe xong đang khổ vì vụ sang tên đây anh.
Theo "quy định mới" chủ xe phải đem CCCD cùng với vợ/chồng và đăng ký kết hôn bản gốc mới ra công chứng được!
Ngặt cái ông anh vợ ổng ly thân với bà vợ cmn mấy năm rồi, giờ kêu bả đi ký giấy bả cứ từ từ hoài!
Lịt phịa cái bọn công quyền sao ngồi vẽ ra cái thủ tục đéo gì mà quá rắc rối, rắc rối tới mức khốn nạn luôn!
Giờ bán cái xe 2 triệu thôi cũng phải thủ tục y như vậy! Thà xe ô tô, bất hay động sản gì giá trị cao thì thủ tục vậy cũng cam lòng
Mà mua bán ko sang tên thì chúng nó phạt!

Hạng F
22/7/13
8.988
40.323
113
Căng

Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Bán xe xong đang khổ vì vụ sang tên đây anh.
Theo "quy định mới" chủ xe phải đem CCCD cùng với vợ/chồng và đăng ký kết hôn bản gốc mới ra công chứng được!
Ngặt cái ông anh vợ ổng ly thân với bà vợ cmn mấy năm rồi, giờ kêu bả đi ký giấy bả cứ từ từ hoài!
Lịt phịa cái bọn công quyền sao ngồi vẽ ra cái thủ tục đéo gì mà quá rắc rối, rắc rối tới mức khốn nạn luôn!
Giờ bán cái xe 2 triệu thôi cũng phải thủ tục y như vậy! Thà xe ô tô, bất hay động sản gì giá trị cao thì thủ tục vậy cũng cam lòng
Mà mua bán ko sang tên thì chúng nó phạt!
Nên dzút kinh nghiem khi chia cmn tay thì kêu làm cho tặng lại ba cái tài sản như xe cộ sau này đỡ phiền.

• Haha
Reactions: camapsaigon