Tập Lái
8/3/13
29
7
8
Có lẽ em chưa quen thật bác nên cảm thấy ko yên tâm khi đi cc. Em sẽ thử lại xem sao
về vụ tiết kiệm xăng do xe em ko có đo mưcs xăng tiêu thụ nên ko biết. Nhưng em chắc đi ở tóc độ dưới 60 trên grandis chắc hao hơn. Trên 80-100 thì em ko biết, Nhưng em vẫn cảm giác cách dìu ga cho tua nhỏ và nhấp nhẹ cho tua lên sẽ tốt hơn. Chủ quan của em trước đây chạy civic mt nó thế. Chắc em mua cái ultra gause để thử nghiệm cái vụ này cho thực tế quá.
Mình đi Đalat thường nên đi cả 2 cách như Bác nói thì đánh giá chủ quan của mình là đi với tốc độ 80-100 dùng cc thì mức độ tiêu hao nhiên liệu so với dìu ga cũng như nhau Bác à , tầm 10L/100km. Đã đo nhiều lần rồi Bác cứ yên tâm dùng cc nhé .

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Chuyện xưa như trái đất rồi bác ơi, cái thời còn gắn cc 3t2 cái cho cai núm kìa bác. Giờ vứt xó rồi. Thời buổi này nghiên cứu qua thiết bị tiết koeemj xăng rồi bác

Tập Lái
8/3/13
29
7
8
Chuyện xưa như trái đất rồi bác ơi, cái thời còn gắn cc 3t2 cái cho cai núm kìa bác. Giờ vứt xó rồi. Thời buổi này nghiên cứu qua thiết bị tiết koeemj xăng rồi bác
Thiết bị tiết kiệm xăng có chưa Bác . Ai lắp dùng thử chưa cho em biết kết quả với đang hóng đây Bác .

• Like
Reactions: Rbx
Hạng F
30/3/09
6.127
20.150
113
anh / chị gu-gồ là ra cả chục trag web......

có thuốc viên tiết kiệm xăng đấy .... có 2 công dụng
một là thuốc xe , hai là thuốc người mua
:3dcuoi::3dcuoi:
Thiết bị tiết kiệm xăng có chưa Bác . Ai lắp dùng thử chưa cho em biết kết quả với đang hóng đây Bác .

Hạng B2
5/10/15
112
96
28
Em thì thấy đây là người đầu tiên chê CC. Xe khác em không biết chứ Mirage và Attrage em lắp cc cho không dưới 20 xe mà ai cũng thích. Vòng tour đi 70km/h chỉ khoảng 1400-1500, cc là một tính năng an toàn và tiết kiệm xăng nên ở Mỹ hầu như xe nào cũng có và nó không phải là option nữa.
Có thể bác xót xe khi thợ tháo nhựa ra gắn? Xe nó thiết kế là để tháo lắp chứ, quan trọng là thợ làm cẩn thận thì đâu có vấn đề gì.
Xe Mirage/Attrage thì rất đơn giản active phần mềm rồi đi 2 dây là xong làm khoảng 30 phút.

• Like
Reactions: Rbx
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Em thì thấy đây là người đầu tiên chê CC. Xe khác em không biết chứ Mirage và Attrage em lắp cc cho không dưới 20 xe mà ai cũng thích. Vòng tour đi 70km/h chỉ khoảng 1400-1500, cc là một tính năng an toàn và tiết kiệm xăng nên ở Mỹ hầu như xe nào cũng có và nó không phải là option nữa.
Có thể bác xót xe khi thợ tháo nhựa ra gắn? Xe nó thiết kế là để tháo lắp chứ, quan trọng là thợ làm cẩn thận thì đâu có vấn đề gì.
Xe Mirage/Attrage thì rất đơn giản active phần mềm rồi đi 2 dây là xong làm khoảng 30 phút.
Bác có nghĩ là nhờ bài này mà nhiều người biết đến cc là gì trên xe mit ko?? Em nói thật rraats nhiều người. Vẫn ko tin là xe mit có cc đấy

Hạng B2
17/11/11
111
22
18
Chào các bác. E xin chia sẻ kinh nghiệm của e.
1.Xe mình gắn CC tại bác Chiến... tới nay vẫn đang dùng. Mình thường xuyên đi cao tốc Long Thành - HCM nên sử dụng thường xuyên. Kinh nghiệm thì khi gắn bác Chiến đã báo là chạy phải để chân ga phòng hờ ngay chân ga - Ko thể quên được việc này vì sẽ nguy hiểm như bác chủ có nêu. Và đây là điều bắt buộc khi sử dụng cc. Ở nước ngoài có thể họ sẽ thong thả hơn VN vì lộ trình dài và ko có tình trạng cúp đầu và xe tải chạy vào cao tốc rì rì như VN.
(Nhưng nếu gắn các bác lưu ý... sau khi gắn xong vào xe, tắt nhạc, kéo kính và vặn vô lăng chểt thử xem nó có kêu rè rè ko nhé vì phải thay cụm dây điện trung tâm vo lăng... (tiếng chuyên ngành ko rành).
Nhìn chung là mình thấy gắn vào có hiệu quả.
2. Nếu chỉ nhìn vào vòng tua máy để đánh giá độ tiêu hao nhiên liệu thì mời các bác gắn Race Chip.
Xe mình gắn Racechip... đề pa vòng tua chỉ ở 800. 90km/h dưới 2000v. Xe chạy bốc. Dầu thì thấy vẫn cỡ đó.

• Like
Reactions: trthnamvn and Rbx
Hạng B1
9/11/13
52
17
8
bài này nhiều ý kiến trái ngược nhau quá . nên em có một quyết định bác nào muốn gắn cc thì tự đạt hàng về em chịu trách nhiệm gắn phi không tính công. ( tại đc : 333C Lương Định Của - P. Bình An - Q.2)
Bác Chiến ơi, em muốn gắn CC , Máy xăng 2015, bác tư vấn và gắn giúp em nha. Cám ơn Bác

Hạng C
4/8/13
527
2.725
93
Chào các bác. E xin chia sẻ kinh nghiệm của e.
1.Xe mình gắn CC tại bác Chiến... tới nay vẫn đang dùng. Mình thường xuyên đi cao tốc Long Thành - HCM nên sử dụng thường xuyên. Kinh nghiệm thì khi gắn bác Chiến đã báo là chạy phải để chân ga phòng hờ ngay chân ga - Ko thể quên được việc này vì sẽ nguy hiểm như bác chủ có nêu. Và đây là điều bắt buộc khi sử dụng cc. Ở nước ngoài có thể họ sẽ thong thả hơn VN vì lộ trình dài và ko có tình trạng cúp đầu và xe tải chạy vào cao tốc rì rì như VN.
(Nhưng nếu gắn các bác lưu ý... sau khi gắn xong vào xe, tắt nhạc, kéo kính và vặn vô lăng chểt thử xem nó có kêu rè rè ko nhé vì phải thay cụm dây điện trung tâm vo lăng... (tiếng chuyên ngành ko rành).
Nhìn chung là mình thấy gắn vào có hiệu quả.
2. Nếu chỉ nhìn vào vòng tua máy để đánh giá độ tiêu hao nhiên liệu thì mời các bác gắn Race Chip.
Xe mình gắn Racechip... đề pa vòng tua chỉ ở 800. 90km/h dưới 2000v. Xe chạy bốc. Dầu thì thấy vẫn cỡ đó.
Ae cho ý kiến về race chip xlr 5 cho xe xăng 2013,gắn vào chạy đua.
Em định thay vô lăng đời mới này,ae nào thay rồi nhận xét giúp nhé và chỗ nào chuyen nghiệp chút,thanks.

Chỉnh sửa cuối: