23/10/06
14.638
5.121
113
Re:Nói Thầm trong SFC! Chẳng biết mình sai hay đúng nhưng bình tĩnh ẫn hơn!

muakskisses nói:
quá tuyệt, nhưng cấm ko cho ai bỏ về giữa chừng nhé... hehe, kì này cho bác Laiphu@ lên bờ xuống ruộng 1 chuyến mới được

Từ khi có SFC room! là cái phong cách off qua tin nhắn bị bỏ quên!:(

Hạng B2
9/7/08
183
0
16

Liên quan đến chuyện bị "bồ câu" lượm, em kể các bác nghe 2 tình huống em gặp:

1. Đi đường Đại Cổ Việt lấn sang đường dành cho người đi xe máy bị thổi còi. Em xuống xe, xuất trình giấy tờ đầy đủ và to mồm hỏi và yêu cầu giải thích lỗi vi phạm => sau một hồi được trả lại giấy tờ, không phạt tiền mà chỉ nhắc nhở.

2. Đi Lương Sơn, chạy quá tốc độ hôm 31/3. Em xuống trình giấy tờ, kèm theo tờ 500K bởi vì biết mình sai và vội. Tuy nhiên, chú bồ câu trả lời "anh thông cảm hôm nay tôi phải lập biên bản bởi cuối tháng chưa đủ chi tiêu" => lập biên bản + thu giấy phép lái xe + bằng lái . Em phải nhờ đứa bạn nộp hộ để lấy giấy tờ về sớm hết 2000K áp dụng cho mức chạy quá từ 20 - 35 K.

Túm lại, cố gắng đi đúng luật giao thông cho nó lành. Nếu không vừa tốn tiền, vừa tốn thời gian + tốn....

Hạng C
24/2/09
785
1
16
Hà Nội

oto_3banh nói:
Liên quan đến chuyện bị "bồ câu" lượm, em kể các bác nghe 2 tình huống em gặp:

1. Đi đường Đại Cổ Việt lấn sang đường dành cho người đi xe máy bị thổi còi. Em xuống xe, xuất trình giấy tờ đầy đủ và to mồm hỏi và yêu cầu giải thích lỗi vi phạm => sau một hồi được trả lại giấy tờ, không phạt tiền mà chỉ nhắc nhở.

2. Đi Lương Sơn, chạy quá tốc độ hôm 31/3. Em xuống trình giấy tờ, kèm theo tờ 500K bởi vì biết mình sai và vội. Tuy nhiên, chú bồ câu trả lời "anh thông cảm hôm nay tôi phải lập biên bản bởi cuối tháng chưa đủ chi tiêu" => lập biên bản + thu giấy phép lái xe + bằng lái . Em phải nhờ đứa bạn nộp hộ để lấy giấy tờ về sớm hết 2000K áp dụng cho mức chạy quá từ 20 - 35 K.

Túm lại, cố gắng đi đúng luật giao thông cho nó lành. Nếu không vừa tốn tiền, vừa tốn thời gian + tốn....
ơ thế bác ơi giấy phép lái xe + bằng lái khác nhau ở chỗ nào hả bác.?........vì em chỉ được phát mỗi cái rấy phép nái xe ô tô thui.....nhờ bác giải thích rùm cái.

Hạng D
27/12/07
1.944
0
0

luật là chuyển làn dù trái hay phải đều phải xi nhan bac may đó vì có mỗi 1 X thôi .