Tư Vấn Chia Sẻ nội thất da trên tablo

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113
em mún làm cho con xe ghẻ em nội thất da nhưng nếu chỉ làm da ghế ngồi với thành cửa thôi thì thấy vẫn không đẹp, em muốn làm da trên tablo của em luôn thì có đựơc không? tablo em bằng nhựa.
cám ơn bác

Hạng B2
10/10/05
359
69
28
RE: nội thất da trên tablo

cái này cũng hay, nhưng em nghĩ khó mà làm nuột nà được bác ạ! hôm nào E qua cửa hàng bọc da hỏi xem sao!

Hạng B2
18/9/04
155
1
18
52

Trước em nhớ có bác đã bọc cho con VIOS rồi mà. không biết là làm ở đâu nữa. Kể cũng đẹp mà lại sang.

Hạng B1
7/11/06
95
0
0

Em nghĩ rằng chỉ khi tablo không thể châp nhận được mới phải boc lại, như xe quá cũ chẳng hạn chứ xe còn mới thì không nên làm, Bởi khi bọc da cho tablo không như bọc ghế mà phải bôi keo. Khí hậu Việt Nam sẽ rất nhanh hỏng. Hơn nữa bác xem các hãng SX xe hơi có hãng nào bọc da cho tablo đâu bởi em nghĩ làm vậy nó không bền và không đẹp.

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Trích đoạn: sonBIDV
....Hơn nữa bác xem các hãng SX xe hơi có hãng nào bọc da cho tablo đâu .

Bác nói vậy cũng chưa chính xác đâu, nhiều xe hạng sang vẫn làm da cho taplo đấy bác ạ !
Còn ở VN thì bác nào máu, chịu độ thì vẫn muốn làm cho xe của mình ! :D

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113

tại em thấy ốp gỗ mà để cái nhựa nguyên gốc tablo cũng không đẹp... nếu vậy là không có cách nào làm nhìn thật tự nhiên hả bác. em cám ơn các bác

Hạng B1
1/9/06
69
1
8

Em mới cho thợ bọc thử da 04 tấm gạt ngay cửa ra vào(Ko biết gọi nó lá gì. Cảm nhận ban đầu là đẹp, dễ làm có thể tự làm lấy. Chỉ cần mua ít da về bôi keo con chó 02 mặt và kéo căng da từ từ lá được. Nếu ra thợ làm thì hơi nhiều chi phí, em làm có mỗi tí mà hết 200K. Đang tính mua ít da về tự làm thử, khi nào xong báo ngay cho các bác.