Hạng D
29/12/12
1.407
1.197
113
HCM
Lịch trình Quốc Tế Thiếu Nhi 1/6/2015, ngày đi T7 (30/5) và ngày về CN (31/5)

[BCOLOR=#ffff00]T7 (30/5[/BCOLOR][BCOLOR=#ffff00])[/BCOLOR]
  • Điểm tập trung (Here we are) màu đỏ ngay trên đường Mai Chí Thọ (hình bên dưới). Sau khi qua hầm Thủ Thiêm thì chạy qua 2 ngã ba (Trần Văn Khuê và Trần Não), sau đó chạy vào lane hỗn hợp chạy vừa qua ngã ba Đồng Văn Cống thì tấp vào đợi, đợi tập trung ở đây trước khi quẹo phải vào Cao Tốc xuất phát
  • Thời gian tập trung (7g sáng): Đúng 7.00 sáng ae sẽ xuất phát đi PT, nếu ai đến sau 7.00 sáng thì sẽ tự chạy đếnPT một mình (đồng thời sẽ bị phạt 500,000 VND sung vào công quĩ, BTC sẽ không đợi bất kỳ thành viên nào vì bất cứ lý do gì nên đề nghị mọi người tôn trọng lẫn nhau và cố gắng đến sớm và đúng giờ). Nếu thành viên nào không muốn tập trung tại điểm hẹn hoặc tự đi thì vui lòng báo cho BTC trước ngày 30/5.
  • Vì khởi hành trễ (7g sáng) nên đoàn sẽ [BCOLOR=#ffff00]CHẠY THẲNG ĐẾN PT[/BCOLOR], nên mỗi gia đình tự lo ăn sáng trước khi có mặt tại điểm xuất phát.
  • 11.30 – 12:00 trưa: sẽ ghé ăn trưa ở quán Hồng Vinh (trên đường Nguyễn Đình Chiểu), BTC sẽ quyết định HV1 hoặc HV2 tùy theo chỗ nào có đủ chỗ đậu xe cho tất cả ae…sẽ để mấy bà cả thảo luận order mòn ăn trước
  • 13:30 – 18:00: sau khi check in,tự do dạo chơi nghỉ ngơi, bơi hồ, tắm tiên…
  • 18.30: tập trung tại sảnh ks để ăn Gala…gia đình nào tập trung trễ thì hết đồ ăn ráng chịu (nhưng vẫn phải đóng tiền ăn nhá)
[BCOLOR=#ffff00]CN (31/5)[/BCOLOR]
  • 7.00 – 11.00 sáng: Ăn sáng tại Resort, tự do vui chơi tắm biển, hồ…
  • 11.30 – 12:00: check out
  • 12.00 – 13:30: ăn trưa (sẽ thảo luận sau)
  • 13.30 – 18:00: xuất phát về lại xì phố
1 số qui định an toàn cần phải tuân thủ trong quá trình tham gia:

vì đoàn mình tổng cộng trên 70 người (người lớn và trẻ em) nên em đề nghị ae trong đoàn tôn trọng lẫn nhau bằng cách cố gắng tập trung đúng theo giờ qui định của bàn tổ trym để không làm ảnh hưởng đến những ae khác.
  • Không đem bộ đàm hoặc bộ đàm không sạcà phạt 500 KVND và sung vào công quĩ.
  • đi theo chỉ thị của người đi dẫn đường và người thông đàm
  • ae có số trong khoảng 8 - 11 có nhiệm vụ làm cầu nối thông đàm cho ae đi phía trước và sau (vì có khả năng số 1 nói nhưng số 12 về sau không nghe thấy..)
Lưu ý: đề nghị ae xem kỹ thông báo và qui đinh để không bị rớt bia dọc đường...Cuối cùng em xin chúc cho đoàn mình có chuyến ACNM hoành tráng, thành công và vui vẻ
điểm tập trung

NƠI TỤ TẬP ĂN CHƠI VÀ ĐÓN CHÀO THÀNH VIÊN MỚI CỦA AE SORENTO !

Danh sách tạm thời đến thời điểm này (đang đợi Vũ confirm phòng của bác Thất Thi): 19 xe, 74 người...

Lên là lên

Tập Lái
1/3/15
13
7
3
47
TPHCM
Chúc cả đoàn có chuyến đi chơi vui vẻ. Em mới tham gia và tay lái còn non nên chưa dám chạy xa. Hy vọng sẽ được có dịp tham gia cùng với các tiền bối trong một dịp gần nhất.

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Hôm nay nhân dịp Birthday Uncle Hồ, mấy bác trong Hội nếu có bảo dưỡng hay sửa chữa thì xin mời mấy bác ghế qua SR Kia Bình Tân nha. Em có một vài món quà tặng khi mấy bác ghé ủng hộ:3dcuoi:

• Like
Reactions: myfuture4u
Tập Lái
1/3/15
13
7
3
47
TPHCM
Cho phép em hỏi một tí, đợt off sắp đến em không tham gia, nhưng em có thể đăng ký mua Mr. Đàm được không ạ? Nếu được thì em nộp tiền cho ai ạ?

Hạng D
29/12/12
1.407
1.197
113
HCM
Cho phép em hỏi một tí, đợt off sắp đến em không tham gia, nhưng em có thể đăng ký mua Mr. Đàm được không ạ? Nếu được thì em nộp tiền cho ai ạ?
ok bác, 9g sáng CN (24/5) bác ra cafe Rose đường 3/2, bác đóng tiềng cho HT Diệp để lấy Mr. Đàm nhé.
CN này ae Sò nhớ ra Rose chém gió trước khi lên đường 1/6 nha...

Hạng D
29/12/12
1.407
1.197
113
HCM
cuối cùng danh sách Caraval Phanthiet 1/6 cũng đã chốt tổng cộng 75 người (cả lớn và nhỏ), tương đương 55.5 người lớn (đủ tiêu chuẩn đóng tiền). Danh sách bên dưới là số thành viên mỗi gia đình, số ngường lớn tương đương phải đóng tiền. Hiện tại em sẽ thu 600K/người lớn, mỗi gia đình bao nhiêu người thì đóng tương ứng như bên dưới. Ví dụ: gia đình em đội sổ đóng cao nhất với 4 lớn 2f1 phải đóng 3 triệu cho 1 buổi gala...quá chát cho 1 buổi ăn tối, nhưng vì tương lai con em chúng ta thì em phải cố gắng thôi...

Lý do tại sao thu 600K/người lớn thì theo ku Vũ làm việc với Resort thì bảng bên dưới là chi phí mà đoàn mình phải trả. Chú ý: mặc dù đoàn mình tới 75 người lớn nhỏ, nhưng để tiết kiệm chi phí ku Vũ chỉ order 45 suất ăn buffet thôi nhé (500K/suất). Nếu lỡ có thiếu thức ăn thì ae cũng nên thông cảm cho BTC...

Số tiền tạm tính còn lại là khoảng 1,650K, số tiền này sẽ làm gì thì do ae quyết định...

Ngoài ra theo yêu cầu của hầu hết ae, ae nhớ mua những phần quà theo ý thích của f1 mình, dán kỹ lại, ghi tên f1 của mình (nick name OS hoặc tên của cha mẹ để phân biệt)...những phần quà này sẽ được BTC (hay ae lão thành trong hội) đại diện tặng cho tất cả f1 của mình. Vd: con em tên Cua và Nhím thì trên 2 món quà của con em, em sẽ ghi là Cua (Cuagach) hoặc Nhím (Cuagach), thì người đại diện phát quà chắc chắn đó là quà của f1 em...kkk

Hiện tại Vũ chưa biết mua quà gì cho giải thưởng F1 (tham gia trò chơi), ngân sách khoảng hơn 2 triệu (tiền chênh lệch tiền phòng), Sơn Dương và anh Nhựt không book phòng qua Vũ thì phải đóng 100K/người giống những ae khác luôn nha...chắc mua từ 5-10 món quà với ngân sách trên...ae giúp Vũ giải quyết cái khoản này dùm...

Cuối cùng theo kế hoạch ae mình sẽ ăn trưa T7 (30/5) ở quán Hồng Vinh, em sẽ dựa vào danh sách hiện tại để order đồ ăn trước cho ae, nên ai không ăn trưa cùng đoàn thì vui lòng báo em biết trước, chứ em order rồi mà mấy bác hok ăn thì lại tội nghiệp em...

Giờ xuất phát vẫn không thay đổi 7g sáng T7 (30/5) đầu cao tốc, mở Mr.đàm kênh 9 khi ra khỏi nhà để liên lạc với những ae khác...

Còn gì để thông báo nữa hem em cũng hok biết...ai thấy thiếu gì thì thêm vào dùm em... đánh máy mỏi tay quá em đi nghỉ đây...