Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
2/2/10
1
169
28
Kính thưa các bác, có bác nào có kinh nghiệm cho em xin tí thông tin ạ.
số là em đã vào ở Tropic được 2 năm, cuối năm rồi có nộp hồ sơ làm sổ hồng theo yêu cầu. Được hứa hẹn qua Tết sẽ thông báo kết quả.
mà em chờ hoài kg thấy nên mới hỏi khi nào có thông tin thì nhận được phản hồi như sau, nghe xong em nửa tỉnh nửa mê luôn các bác các mợ ạ
1 em bên phong thu thập hồ sơ làm sổ của tập đoàn novaland trả lời:
"Khoảng tháng 6 bên em sẽ mời chị lên ký hồ sơ đo đạc diện tích, và sau khi ký thì khoảng 1 năm sau sẽ có sổ"
em hỏi thêm cái này là theo quy định hay là thời gian do bên ẻm tự định ra, ẻm mới nói lúng ta lúng túng và lòi ra 2 thông tin
1/ vì bên tropic đang vướng vài vấn đề về pháp lý nên kg thể làm sổ nhanh chị ạ!
-> hỏi vấn đề gì thì kg trả lời mà lái qua thông tin số 2
2/ chị xem lại hợp đồng đi, novaland kg có trách nhiệm làm sổ cho cư dân, mà ở đây chỉ là đang hỗ trợ nên novaland cũng bị động chị à!!!
em chưa về nhà để xem lại hợp đồng nữa, mà em nghe xong em choáng quá nên vội vã lên đây tham khảo các bác
vậy mà hôm trước bác @manchester nói tropic có sổ rồi, hic hic

xbb confirmed
Tập Lái
25/3/11
13
848
78
số là em đã vào ở Tropic được 2 năm, cuối năm rồi có nộp hồ sơ làm sổ hồng theo yêu cầu. Được hứa hẹn qua Tết sẽ thông báo kết quả.
mà em chờ hoài kg thấy nên mới hỏi khi nào có thông tin thì nhận được phản hồi như sau, nghe xong em nửa tỉnh nửa mê luôn các bác các mợ ạ
"Khoảng tháng 6 bên em sẽ mời chị lên ký hồ sơ đo đạc diện tích, và sau khi ký thì khoảng 1 năm sau sẽ có sổ"
em hỏi thêm cái này là theo quy định hay là thời gian do bên ẻm tự định ra, ẻm mới nói lúng ta lúng túng và lòi ra 2 thông tin
1/ vì bên tropic đang vướng vài vấn đề về pháp lý nên kg thể làm sổ nhanh chị ạ!
2/ chị xem lại hợp đồng đi, novaland kg có trách nhiệm làm sổ cho cư dân, mà ở đây chỉ là đang hỗ trợ nên novaland cũng bị động chị à!!!
em chưa về nhà để xem lại hợp đồng nữa, mà em nghe xong em choáng quá nên vội vã lên đây tham khảo các bác
Hóng nova sales @manchestervn vào giải thích (joking).
Căng roài, căng băng rôn lun .

Hạng F
2/3/14
12.223
128.262
113
Hóng anh @lucsi về hỏi bạn, hóng anh mèo quay và tuando vào tụt quần anh này xem có phải người công ty đối thủ không.

Hạng B2
13/7/12
244
245
43
HCM
đây là vấn đề rất cần phải đưa vào hợp đồng mua bán. mình cũng đang làm căng với một chủ đầu tư về vấn đề này.

• Like
Reactions: N9ice
Tập Lái
2/2/10
1
169
28
Em là người mua thực thưa bác @jonhnie371
em nghe trả lời xong em muốn lên tăng xông luôn nên mới lên đây chia sẻ với các bác á
ẻm làm bên phòng chị Yến ( Yến nào e kg biết mà cứ nhắc đi nhắc lại vậy)
ẻm nói ẻm tên gì mà giận quá quên mất rồi, ngu thiệt
nayz có người khác gọi lại cungz từ số hotline đó mà em đang cao máu quá nên em nói bận chưa tiện nghe ><

xbb confirmed
Tập Lái
25/3/11
13
848
78
Em là người mua thực thưa bác @jonhnie371
em nghe trả lời xong em muốn lên tăng xông luôn nên mới lên đây chia sẻ với các bác á
ẻm làm bên phòng chị Yến ( Yến nào e kg biết mà cứ nhắc đi nhắc lại vậy)
ẻm nói ẻm tên gì mà giận quá quên mất rồi, ngu thiệt
nayz có người khác gọi lại cungz từ số hotline đó mà em đang cao máu quá nên em nói bận chưa tiện nghe ><
Bác @manchestervn về đọc hợp đồng Lex gấp nhé. Có chữ "hỗ trợ" là xác định luôn roài. :3danbanh:

• Like
Reactions: lucsi
Status
Không mở trả lời sau này.