Status
Không mở trả lời sau này.
Chuột Tiến
1/10/11
4.555
96.753
113
Sài Gòn
Mua đất ko sổ ko dám mua.
Mua chuồng cu thì cả đất và nhà đều ko sổ thì dám mua?
Hỏng hiểu nổi anh Chuột nghen.
Mua chuồn thì ít ra còn có cái chuồn để ở ngay. Đây em không nói mua chuồn trên giấy. Giờ mua đất thì hỏng lẽ anh ra ngoài đó dựng lều căng bạc ngắm sao đêm thấy vẫn cứ phiêu phiêu nàm sao. Mà thôi. giờ chỉ xét yếu tố hên xui vì chúng ta không có pháp luật bảo vệ. Cứ ngắm mặt thằng chủ đầu tư mà xuống. bởi thế. pháp luật hỏng có luật nên nhiều lúc mình cũng hỏng hiểu mình muốn gì. biết đầu giờ này năm sau anh em ta lại ra đứng căn băng dôn. em thì đòi sổ, anh thì đòi nhà :3dcuoi:

Tập Lái
2/2/10
1
169
28
Có mấy anh CDT chơi độc hơn

Nói với chủ nhà là sổ chưa làm xong vì vướng....

Có thằng trong đó có quan hệ với nhà nước hỏi thì bảo là có sổ lâu rồi, giao lâu rồi

Về nhà nó làm um lên

CDT phải thú nhận là mượn tạm đem đi cắm .......

Vác đơn lên kiện thì Toà án nó bảo ưu tiên giải quyết cho Bank trước

Thế là bọn kia cắn răng rút đơn về ôm nhà cố thủ mà không dám làm to ra thì vừa mất sổ lại mất nhà.
Sao luật pháp chả đứng về phía dân đen mình vậy các bác? :(((((
nghe sao thấy tối thui thùi lùi vậy bác Mèo akak

Hạng F
29/8/07
8.005
26.848
113
Ủa, ai cấm anh ra dựng chòi đâu, đất anh đã mua mà ?
Mà nếu nhìn mặt chủ đầu toi thì thằng cđt apak với himlam anh tin thằng nào se ko mang đất anh đi cắm hơn ?
:3dcuoi:
Mua chuồn thì ít ra còn có cái chuồn để ở ngay. Đây em không nói mua chuồn trên giấy. Giờ mua đất thì hỏng lẽ anh ra ngoài đó dựng lều căng bạc ngắm sao đêm thấy vẫn cứ phiêu phiêu nàm sao. Mà thôi. giờ chỉ xét yếu tố hên xui vì chúng ta không có pháp luật bảo vệ. Cứ ngắm mặt thằng chủ đầu tư mà xuống. bởi thế. pháp luật hỏng có luật nên nhiều lúc mình cũng hỏng hiểu mình muốn gì. biết đầu giờ này năm sau anh em ta lại ra đứng căn băng dôn. em thì đòi sổ, anh thì đòi nhà :3dcuoi:

• Like
Reactions: lucsi
Hạng D
13/12/06
1.048
6.027
113
Sao luật pháp chả đứng về phía dân đen mình vậy các bác? :(((((
nghe sao thấy tối thui thùi lùi vậy bác Mèo akak

Mình cho rằng như vậy luật pháp nó quá đứng về phía dân đen mình rồi ấy chứ

Ở xứ tư bản: nhà mình mua, có sổ có dái đàng hoàng

Cuối năm éo đóng phí, đóng thuế thôi thế là bọn tay sai nó xuống kéo nhà mình luôn

Chứ làm choá gì có zụ Toà án an ủi động viên thôi đi về đi còn nhà còn có cái lỗ mà chui ra chui vào

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
Ủa, ai cấm anh ra dựng chòi đâu, đất anh đã mua mà ?
Mà nếu nhìn mặt chủ đầu toi thì thằng cđt apak với himlam anh tin thằng nào se ko mang đất anh đi cắm hơn ?
:3dcuoi:
Him Lam Kinh Tẻ hợp đồng Góp dốn đó, không được Hợp đồng Mua Bán như thằng Apak ngày xưa đâu.
may mà anh Minh Xoài chưa dính cú nào, làm ăn vẫn ok, vẫn thuộc đội có uy tín, dù vặt tiền xây dựng rất thô bạo....:3dcuoi:

• Like
Reactions: manchestervn
Hạng F
29/8/07
8.005
26.848
113
Vại là anh @JerryMouse vẫn chưa phải là cái này ? Ôi, thật quan ngại sâu sắc cho anh

Him Lam Kinh Tẻ hợp đồng Góp dốn đó, không được Hợp đồng Mua Bán như thằng Apak ngày xưa đâu.
may mà anh Minh Xoài chưa dính cú nào, làm ăn vẫn ok, vẫn thuộc đội có uy tín, dù vặt tiền xây dựng rất thô bạo....:3dcuoi:

Tập Lái
2/2/10
1
169
28
Mình cho rằng như vậy luật pháp nó quá đứng về phía dân đen mình rồi ấy chứ

Ở xứ tư bản: nhà mình mua, có sổ có dái đàng hoàng

Cuối năm éo đóng phí, đóng thuế thôi thế là bọn tay sai nó xuống kéo nhà mình luôn

Chứ làm choá gì có zụ Toà án an ủi động viên thôi đi về đi còn nhà còn có cái lỗ mà chui ra chui vào
Nhưng nếu sổ đã có mà bị CĐT cắm vào bank, CĐT vỡ nợ bank nó siết, nó phát mãi luôn nhà mình thì lúc đó chui vô đâu được giờ bác :(

Status
Không mở trả lời sau này.