Status
Không mở trả lời sau này.
Chuột Tiến
1/10/11
4.555
96.758
113
Sài Gòn
Bìa của anh Man nhìn tử tế.
Bìa của anh Chuột nhìn lởm hơn.

Nhưng cả 2 anh sẽ dài cổ như nhau khi chờ sổ.. :3dmuonan:
Đã nói là em hỏng cần sổ rồi mừ. Chém vui thôi.
Đang tính mua thêm căn ở căn này cho thuê mà lấy sổ làm tê mô :3dmuonan:

• Like
Reactions: manchestervn
Hạng F
29/8/07
8.005
26.848
113
Có cần thì cũng ko có. Nói hỏng cần cho nó oai. Hí hí.
Chứ mình biết người anh em khát khao cái sổ đến nhường nào. Hiểu NAE quá mà.
Nhiều khi cứ phải nói cứng tự động viên mình thôi.
:3dcuoi:
Em xưa giờ toàn chơi hàng ko dái, giờ có cái hợp đồng vậy là mừng thấy mụ nội dzồi.
Đã nói là em hỏng cần sổ rồi mừ. Chém vui thôi.
Đang tính mua thêm căn ở căn này cho thuê mà lấy sổ làm tê mô :3dmuonan:

Hạng B2
27/6/13
246
1.952
93
Giấy xác nhận căn hộ không còn đảm bảo nghĩa vụ vay là có bác, mà đúng như bác nói, CĐT phải đòi ngân hàng ( nếu CĐT chứng minh đã thu tiền của người mua và trả nợ cho căn hộ đó) rồi đưa cho người mua chứ người mua không đòi ngân hàng được. Về mặt lý thuyết là vậy, nhưng nếu CĐT cố tình, đã thu tiền của bác nhưng đem làm chuyện khác mà không nộp trả nợ vay cho ngân hàng thì làm gì ngân hàng cấp cho được cái giấy. Rủi ro lớn nhất của người mua căn hộ, chính là cái nhà của mình, mình đóng 95% hoặc 98% tiền rồi, mà CĐT đem làm chuyện khác, tiền thu không trả ngân hàng, đến khi CĐT vỡ nợ thì ngân hàng nó đăng ký GDBĐ rồi sẽ ưu tiên xử lý cái nhà của người mua.
thậm chí CĐT đã thanh toán xong cái nợ DA bác mua mà nó trễ nợ bên DA khác thì NH nó cũng đếch nhả cái sổ ra cho đâu nha bác, nó có mỗi cái sổ làm tẩy để chơi với CĐT, nó chỉ nhả ra khi nào thanh toán xong theo đkiện của nó (có thể là thanh toán hết hoặc 1 phần tùy theo thỏa thuận)

Chuột Tiến
1/10/11
4.555
96.758
113
Sài Gòn
Có cần thì cũng ko có. Nói hỏng cần cho nó oai. Hí hí.
Chứ mình biết người anh em khát khao cái sổ đến nhường nào. Hiểu NAE quá mà.
Nhiều khi cứ phải nói cứng tự động viên mình thôi.
:3dcuoi:
Em xưa giờ toàn chơi hàng ko dái, giờ có cái hợp đồng vậy là mừng thấy mụ nội dzồi.
Anh đi guốc trong bụng mình hoài nghen :3dcuoi:

• Like
Reactions: suamilk
Hạng B2
27/6/13
246
1.952
93
Ôi RIP mấy anh đóng tiền mua Ô chớt

Ôi roanh nhơn thành đạt mà xây lụi

Ôi đẳng cấp tập đòn NoVa đây sao
lật báo ra thấy cái title nghĩ thầm lại thằng bỏ mợ nào bị tụt quần rồi, đọc xuống dưới thấy nổ và la :3dcuoi: thôi mấy a tranh thủ chuyền bom đi nha

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
156.148
113
www.phindeli.com
Hạng B2
3/6/13
127
227
43
Chắc không sao đâu anh.
Glaxy 9 tại quận 4 cũng vậy mà, hồ sơ pháp lý chưa rõ, vẫn xây, vẫn bán. Giờ là không làm sổ được, phải chờ.

Mà không biết có khi nào anh N và dân cư phải trả giá vì sự coi thường pháp luật của ảnh không ta.

• Like
Reactions: N9ice and Tiger7x
Status
Không mở trả lời sau này.