Hạng C
10/2/09
848
1.112
93
Mấy thằng xào chẻ là oải lắm, có nhanh hơn đc là bao, toàn Công ko mà cũng xào cho đc.

• Like
Reactions: Mapu001
Hạng C
13/3/15
976
20.975
93
Truyền thông, kể cả truyền thông chính thống đang quá nhấn mạnh vào cái điểm mù trên xe tải, làm cho mọi người có cảm tưởng tai nạn xảy ra là do xe nhỏ cứ đi vào điểm mù của xe lớn chứ ko phải do xe lớn lái ẩu, và bọn tài xế xe tải cứ chạy bừa rồi đổ lỗi cho điểm mù, thực tế, điểm mù là có nhưng không nhiều tới mức không thấy gì nhất là đối với chiếc xe to như xe ô tô, tài xế xe tải biết rõ xe mình có hạn chế về tầm nhìn thì phải cẩn thận hơn ở chỗ đường đông đúc chứ ko phải là chạy đại rồi đổ cho người khác chạy vào điểm mù của mình.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/2/20
4.594
7.622
113
37
Xem clip chỉ thấy xe trắng lỗi nhiều nhất thôi. Còn thấy công tốt nhất là né tụi nó ra. Cẩn thận vẫn hơn.
Hình như là ông xe trắng chuyển làn hả anh? em thấy cont bật xinhqn là va chạm rồi.

Hạng C
25/10/20
825
972
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Hình như là ông xe trắng chuyển làn hả anh? em thấy cont bật xinhqn là va chạm rồi.
Chắc vậy. Moá cái đường xe tùm lum, mà toàn xe công nữa. Khúc đó xe chạy nhanh, xe nhỏ thì nên bám lane mà chạy thôi, để mà còn dễ sử lý với nhau. Chứ thế này có ngày mất mạng như chơi. Mình cẩn thận cho mình vẫn hơn

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng B1
2/3/16
68
1.000
83
Xe trắng trước khi tai nạn đã cập hong container một quãng dài, đáng sợ.

Với mình không nghĩ đây là vấn đề điểm mù. Mấy anh coi lại khúc 19-20s thì đầu kéo có lách qua trái tránh xe trắng, nhưng rốt cuộc xe trắng vẫn quyết tâm chuyển làn vào trong, không ai nhường ai và thế là...

Hạng C
25/10/20
825
972
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
Xe trắng trước khi tai nạn đã cập hong container một quãng dài, đáng sợ.

Với mình không nghĩ đây là vấn đề điểm mù. Mấy anh coi lại khúc 19-20s thì đầu kéo có lách qua trái tránh xe trắng, nhưng rốt cuộc xe trắng vẫn quyết tâm chuyển làn vào trong, không ai nhường ai và thế là...
Em cũng nhận định giống bác

Hạng B2
7/11/15
199
145
43
ko đủ khoảng cách an toàn mà chuyển làn thì chịu, đâu phải cứ xinhan là được qua, chưa kể xe cont chở nặng sao thắng kịp