Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54
GAZ69 nói:
Dear saigoners!
Theo em nếu có tập dượt các bác nên tránh các bài sai mục đích như lội nước, hố quá sâu, hoặc như bài 9 mô tả( theo như em thấy xe đứng ở góc nghiêng 45o trong vòng 1 phút là tan cái engine do dầu bôi trơn lên không đủ) .Thực ra thiết kế trên giấy là 1 chuyện, địa hình Làng Văn Hoá là câu chuyện khác hẳn.
Mong các bác giữ xe cho tốt!
Về việc giữ dầu bôi trơn khi xe nghiêng hoặc ghếch đầu đuôi em đã làm thế này (tất nhiên với xe cỏ): tháo các te ra, hàn tấm chắn ngang gần miệng hút của bơm nhớt, đáy tấm chắn cách đáy các te khoảng 5mm để dầu về. Em làm sau vụ xuống dốc khủng cùng bác MUC, F1, HuyDM, Maydau béo...xe cắm quá miệng hút dầu bị hở air. Thêm nữa các bác đổ thêm phụ gia nhớt hiệu NASA - USA, bảo vệ máy cực tốt, nếu bị hụt dầu như vậy vẫn OK trong một thời gian nhất định...

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
Năm ngoái Taigia có tham dự giải VOC này.
Kinh nghiệm là việc tập luyện và tổ chức đi lại, ăn ở, thi đấu đóng vai trò rất quyết định. Chi phí mỗi người bỏ ra không phải ít.
Năm nay mình không đăng ký thi, một phần vì công việc không chủ động được, một phần vì để những xe có chuẩn bị tốt tham gia, nhưng cũng có tham gia trong việc tập luyện và tổ chức. Kế hoạch trong vòng khoảng 1 tuần anh em sẽ làm một cái sân mô phỏng địa hình các bài thi. Anh em nào muốn đến đó tập luyện và trao đổi kinh nghiệm đều được chào đón cả.
Hay nhất là các anh em ở SG ra dự thi tổ chức thành một đoàn để hỗ trợ nhau và tiết kiệm thời gian cũng như kinh phí so với từng đội đi riêng lẻ. Thi xong anh em cứ việc báo cáo thành tích cũng như viết tường thuật ở diễn đàn nào mình thích.
Offrroad là một môn thể thao đồng đội. Tinh thần đồng đội sẽ giúp mỗi cá nhân đạt thành tích cao nhất.

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
langhe nói:
Các xe đã đăng ký tham gia thi đấu
1. MUT 151 - Mucachai (lái chính) PhanLGL (lái phụ): Hạng thi Stock
2. Pajero - Minh Giang (lái chính) langhe (lái phụ): Hạng thi Modify
3. Jeep Wrangler - Hà (lái chính) đang tuyển lái phụ: Hạng thi Modify
4. Toyota 4runner - Máy dầu (lái chính), đang tuyển lái phụ: Hạng thi Open
5. ................
6. .....................
..........

Các thành viên đăng ký tham gia cổ vũ
1. Thuybinh
2. Toy
3...

Tham gia thi đấu hay cổ vũ tiếp tục đăng ký tại đây nhé các bác!
Nhóm bọn đăng ký 2 xe thi hạng Stock thi mấy hạng kia xe em chắc ko có cửa .
5 -Đàothoat : FORD ranger (hai người )
6- Ôngbamuoi ; Toyota Landcruise (hai người ) Xe sẽ chạy thẳng ra bắc rùi chạy vào do kết hợp công việc .

Bác nào có vỏ 265-70 r16 AT kumho gai bự có thể cho em mượn tạm ít bữa thì cảm ơn nhiều .ko thì em phải kiếm mua mấy cái vậy .hạng stock kom cho chạy vỏ MT
Danh sách người anh Diên cho em sẽ bổ xung sau sau vài ngày cho nó chính xác hơn

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
Bác Đào xem vỏ R16 zin của Land lắp vào được thì qua nhà lấy , em sẽ cho bác mượn

Hạng D
8/9/10
1.668
6
36
DAOTHOAT nói:
langhe nói:
Các xe đã đăng ký tham gia thi đấu
1. MUT 151 - Mucachai (lái chính) PhanLGL (lái phụ): Hạng thi Stock
2. Pajero - Minh Giang (lái chính) langhe (lái phụ): Hạng thi Modify
3. Jeep Wrangler - Hà (lái chính) đang tuyển lái phụ: Hạng thi Modify
4. Toyota 4runner - Máy dầu (lái chính), đang tuyển lái phụ: Hạng thi Open
5. ................
6. .....................
..........

Các thành viên đăng ký tham gia cổ vũ
1. Thuybinh
2. Toy
3...

Tham gia thi đấu hay cổ vũ tiếp tục đăng ký tại đây nhé các bác!
Nhóm bọn đăng ký 2 xe thi hạng Stock thi mấy hạng kia xe em chắc ko có cửa .
5 -Đàothoat : FORD ranger (hai người )
6- Ôngbamuoi ; Toyota Landcruise (hai người ) Xe sẽ chạy thẳng ra bắc rùi chạy vào do kết hợp công việc .

Bác nào có vỏ 265-70 r16 AT kumho gai bự có thể cho em mượn tạm ít bữa thì cảm ơn nhiều .ko thì em phải kiếm mua mấy cái vậy .hạng stock kom cho chạy vỏ MT
Danh sách người anh Diên cho em sẽ bổ xung sau sau vài ngày cho nó chính xác hơn
Đaothoat: hôm off với FFC em có hứa là sẽ đi cung bác chuyến này, nhưng hôm nay vẫn chưa thu xếp được công việc ở cơ quan, emba1o bác biết để bác thu xếp. Ngày thi đấu nếu rảnh em sẽ bay ra cổ vũ cho các bác.
Chúc bác thi đấu thắng lợi nhé.

Hạng F
8/8/06
6.455
21.419
113
40
@Chu thớt : Em , bác Help, Apo đã book vé máy bay đi ra HN để cổ vũ các bác, Chuyên bay lúc 20h10 tối 23/6. Các bác book luôn cùng chuyến bay luôn cho vui, hẹn gặp lại các bác

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59
Kính các Bác
Ngày thi cũng đã cận kề và còn nhiều việc phải làm . E đề nghị chiều nay chúng ta có buổi gặp gỡ để bàn việc chi tiết . Chuyện nghiêm túc nên E đề nghị chúng ta họp mà không có bia đi kèm. Địa điểm là quán cafe trong khuôn viên CLB TDTT Quận 1 - cuối đuờng Nguyễn Du ( Vô cổng rẽ trái chứ không phải Galaxy nhé các Bác )
Thời gian 18h00 - Có đủ chỗ đậu xe cho các Bác

Hạng C
8/4/09
964
7
18
49
saigonvw nói:
Kính các Bác
Ngày thi cũng đã cận kề và còn nhiều việc phải làm . E đề nghị chiều nay chúng ta có buổi gặp gỡ để bàn việc chi tiết . Chuyện nghiêm túc nên E đề nghị chúng ta họp mà không có bia đi kèm. Địa điểm là quán cafe trong khuôn viên CLB TDTT Quận 1 - cuối đuờng Nguyễn Du ( Vô cổng rẽ trái chứ không phải Galaxy nhé các Bác )
Thời gian 18h00 - Có đủ chỗ đậu xe cho các Bác
Chỗ này hay à nha, họp xong tiện ghé 35 Nguyễn Trung Trực là có
mừng buổi họp thành công :D
Hẹn gặp các bác.

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0
TOY nói:
Em đăng ký 1 vé cổ vũ cho các bác.

ớ, lão này với ép quăn k tham gia à ? thế toàn chém gió trong rừng thôi