Thảo Luận OFFLINE CAFE 13/07

Hạng D
9/5/09
3.410
16.359
113
Em ra với. Bác Khoavan cho em mượn test con legacy lần cuối trước khi quyết nha. Em bán xe dzồi. Giờ lại lăn tăn subie và mazda cx5/mazda 6 sport hehe

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Richievn nói:
Em ra với. Bác Khoavan cho em mượn test con legacy lần cuối trước khi quyết nha. Em bán xe dzồi. Giờ lại lăn tăn subie và mazda cx5/mazda 6 sport hehe
My GOD ! bán xe mà không cho anh hay , chơi kỳ nha.
Welcome em ! nhớ ra nhé.
Ah ! mà em tính mua xe gì ? FORESTER , OUTBACK hay LEGACY ?

Hạng D
16/12/07
1.719
1.130
113
H.C.M.C
Anh thấy MAZDA6 tiêt kiệm xăng lắm ( 5.88 L / KM )
Nhưng có nhiều option lắm. Em tìm hiểu kỹ trước khi quyết định nhé.
Mazda6 công bố giá bán phiên bản i-ELOOP</h1>Mazda công bố lượng nhiên liệu cho phiên bản sử dụng công nghệ thông minh i-ELOOP và giá khởi điểm 29.695 USD.</h2>Công nghệ mới áp dụng trên mẫu Mazda6 Grand Touring, i-ELOOP và viết tắt của Intelligent Energy Loop, hệ thống phanh tái tạo năng lượng. Với công nghệ này, mức tiêu thụ nhiên liệu là 8,4 lít/100 km đối với đường thành phố và 5,88 lít/100 km cho đường trường, 7,35 lít/100 km trên đường hỗn hợp.
Mazda6 thế hệ mới tại Việt Nam. Ảnh: Quang Anh.
Mazda với những công nghệ tiết kiệm nhiên liệu một lần nữa khẳng định hướng đi cho các mẫu xe sắp tới của hãng trong tương lai, hướng tới hình ảnh xe "xanh", thân thiện với môi trường. Nhưng cũng theo hãng xe này, mức tiêu thụ nhiên liệu lý tưởng chưa phải là con át chủ bài để bán hàng, thay vào đó là tư duy cùng thắng (win-win) giữa công ty và khách hàng với các yếu tố đến từ thiết kế khí động học và khả năng vận hành an toàn.
Năng lượng tái tạo mỗi lần phanh xe sẽ được sử dụng cho hệ thống điện trên xe như đèn pha, kiểm soát thời tiết và âm thanh, do đó làm giảm lượng điện sử dụng trên ắc-quy và động cơ.
Hệ thống phanh tái tạo năng lượng i-ELOOP sẽ là một phần trong gói công nghệ GT Technology Package giá 2.080 USD bao gồm cảnh báo chệch làn đường (Lane Departure Warning System), đèn pha chống lóa (High Beam Control), kiểm soát hành trình (Mazda Radar Cruise Control) và cảnh báo chướng ngại vật (Forward Obstruction Warning). Giá khởi điểm cho Mazda6 ở mức 29.695 USD.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Bác Richievn bán xe rồi à? Chủ nhật đi xem Subaru STI với em ko? E về lun, máu xem xe roài! :D

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
quangtin nói:
Chủ nhật nghỉ, đầu tuần đi coi xe hén bác kombat :D

Ax, thế xem xe thì xem ở đâu bác quangtin? cách NVTroi xa ko? nha e gan NVtroi. hix
@bác richievn: xem Sti rùi ra quyết định cuối cùng lun bác, chứ đừng quyết khi chưa xem Sti với em :D

Hạng B2
4/6/11
289
45
28
44
Đang có 'good deal' cho 1 em Legacy, hay là bác richievn ôm em này đi, rồi bác Kombat ôm em STI là xong. :D