T
TamPhan
Guest
Em thấy tình hình hội Mazda dạo này "yên ắng" quá! Từ cuối năm ngoái đến đầu năm nay chẳng có tiết mục nào "xung xung" cả. Nay em xin phép các mod và các bác HT,HP chi hội MAFC cho em lập topic này để mọi người bóng bàn tí cho xom tụ!
Sắp đến ngày 8/3 là ngày Quốc Tế Phụ Nữ,lại rơi vào đúng thứ 7. Em thấy các chi hội khác đã lên kế hoạch offline vào ngày này đã lâu và phong trào khá mạnh như KiaFC tổ chức đi chùa bà Châu Đốc,chi hội BMW thì tổ chức tiệc show xe tại Phú Mỹ Hưng Q7,chi hội Mitsu và Ford nghe nói cũng đang lên kế hoạch hoành tráng. Để hưởng ứng phong trào 8/3 của OSer,em kính mời các bác vào đây tham gia bóng bàn cho chuyến offline đầu năm của chi hội MAFC thân yêu.

OPTION 1:
*Em xin mạn phép đưa//lên lịch trình này,các bác cứ bóng bàn rồi chỉnh sửa thoai mái nhé!
+Ngày đi: thứ 7 ngày 08/03/2014
+Ngày về: chủ nhật ngày 09/03/2014
+Địa điểm: thành phố biển Phan Thiết
Lịch trình gợi ý:
Ngày 1: Sài Gòn - Phan Thiết
* 7h00: Tập trung ăn sáng cà phê tại nhà hàng 30/4 (mặt Huyền Trân Công Chúa,dinh Độc Lập)
*8h00: Xuất phát đi Phan Thiết theo đường cao tốc Long Thành - Dầu Giây. Đến QL51 rẻ phải đi Bà Rịa. Sau đó theo đường Bình Châu đi ven biển đến thị xã Lagi. Đến Lagi lại tiếp tục đi đường ven biển đến Mỏm Đá Chim rồi Mũi Kê Gà và cuối cùng là thành phố Phan Thiết!
Em chọn cung đường này vì đường tương đối đẹp và vắng vẻ,ít xxx. Có nhiều đoạn các bác có thể chạy thả ga (đoạn từ Bà Rịa đến Bình Châu) hay test cảm giác vào cua (từ Lagi đến Phan Thiết). Đặc biệt có đoạn đi ngang resort An Nam Princess có thể múc ngoài 200km/h.
Khung cảnh thì tuyệt đẹp,chắc các bác đã đi cung đường này nhiều rồi nên em không cần giới thiệu nhiều nữa.
Thời gian dự kiến đi SG-PT khoảng 4 tiếng. (đi đúng tốc độ cho phép).
*12h00: Đến thành phố Phan Thiết,đoàn sẽ dùng cơm trưa tại chợ Phan Thiết.
*13h30: Tiếp tục xuất phát đi Mũi Né,nhận phòng khách sạn và nghỉ ngơi.
*15h00: Đoàn đi tham quan hầm rượu Vang tại "Lâu Đài Rượu" ở Sea Link City. Đây là nhà máy rượu Vang được đầu tư khá kỹ lưỡng. Đến với hầm rượu Vang,các bác sẽ được tham quan dây chuyền sản xuất rượu Vang và nếm thử rượu thoai mái!!!
*16h30: Trời cũng đã mát,đoàn quay về khách sạn tắm biển,cho các F1 bơi hồ thỏa thích.
*19h00: Đoàn tập trung lại đi ăn tối tại Nhà Hàng hoặc đi ăn Hải Sản bụi ven biển.
*21h00: Sinh hoạt tự do hoặc tổ chức Karaoke,nếu không vướng bận F1 em sẽ dẫn các bác đi mấy cái bar Tây ven biển khá vui và nhộn nhịp (giống Sailing Club ngoài Nha Trang).

Ngày 2: Phan Thiết - Sài Gòn
*7h00: Tập trung ăn sáng tại khách sạn
*8h00: Đoàn caravan MAFC hướng về Hòn Rơm (có thể ghé tham quan) hoặc đi thẳng đến khu du lịch Bàu Trắng!
Tại khu du lịch Bàu Trắng,các bác có thể tham gia nhiều hoạt động thú vị như câu cá,cưỡi Đà Điểu,cho các F1 chèo thuyền,đạp vịt v.v...Đặc biệt là các bác có thể tham gia trò chơi chạy xe Motor địa hình ATV vượt đồi cát thỏa thích!
*11h30: Đoàn rời khu du lịch bàu trắng về lại Khách Sạn trả phòng.
*12h00: Đoàn đi ăn trưa tại Mũi Né hoặc thành phố Phan Thiết.
*2h00: Đoàn xuất phát về lại Sài Gòn theo lộ trình cũ (đi QL1A xe đông mà dễ bị bắn tốc độ lắm nhé các bác,đặc biệt khúc Đồng Nai).
*6h00: Về đến SG,anh em MAFC chia tay về nhà nghỉ ngơi để sáng thứ 2 còn đi làm!
Trong trường hợp các bác sáng thứ 7 còn đi làm thì đúng 12h trưa ngày 8/3 xuất phát vẫn được. Vì ra đến Phan Thiết mới 4h chiều,không tham quan hầm rượu Vang được nhưng vẫn tắm biển bình thường!
Đối với phòng khách sạn thì em nghĩ nên chọn các resort tầm trung như "Sài Gòn-Mũi Né" hay resort Tiến Đạt...
Cái này các bác cứ gợi ý thêm.

Đây chỉ là gợi ý của cá nhân em. Các bác có thể góp ý thêm hoặc thay đổi,địa điểm và lộ trình cho hợp lý hơn để anh em có 1 chuyến Caravan vui vẻ và hữu nghị!

Còn về phần chi phí thì em không có ý kiến,em nghĩ cứ lập danh sách trước...đóng tiền khách sạn nếu muốn ở chung cho vui. Còn tiền ăn uống và các khoản phí khác thì lúc có mặt sẽ đóng quỹ hoặc Campuchia.
Em cũng xin góp ý chỗ nếu ký quĩ thì trong quá trình ăn uống các thức uống có cồn các bác tự thanh toán cho đỡ mất lòng nhau.

Thân,

Chỉnh sửa cuối:
T
TamPhan
Guest
Re: Offline CARAVAN đầu năm của Mazda lover nào!!!

OPTION 2:

Em nhận được lời mời của bác Kencar,các bác Sale của Mazda Biên Hòa và các bác trong hội CX-5:
Tham dự chương trình Road Show và Test Drive Mazda tại thành phố biển Vũng Tàu!
Chương trình sẽ diễn ra 2 ngày 07-08/03/2014. Nếu mình tổ chức đi off ngày 08/03 vẫn tham gia chương trình bình thường.
Đặc biệt sẽ có buổi giao lưu thân mật với các member ở Biên Hòa và Bà Rịa Vũng Tàu!
Địa điểm nghỉ đêm: dự kiến ở Hồ Tràm cho ấm cúng và dễ sinh hoạt nội bộ!
Các bác nào tham gia được đóng góp thêm ý kiến giúp em nhé!

Thân,

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/7/11
258
452
63

Vụ này hay a nha,chắc em phải đu theo mấy Bác một chuyến.

Xin chào bác Tâm và các bác trong Hội Mazda Mình,
Em xin mạo muội 1 chút xíu ah.
Theo kế hoạch của bên công ty em thì sẽ tổ chức 1 chương trình tương đối hoành tráng và quy mô tại thành phố Vũng Tàu. Ngày tổ chức có thể sẽ diễn ra trong hai ngày là 07/03 và 08/03. Nếu các bác thấy đi Phan Thiết hơi xa thì chuyển hướng xuống Vũng Tàu tham gia với bên em luôn cho đông vui ah.
Trong hai ngày này bên em sẽ vừa tổ chức chương trình Trưng Bày xe tại Nguyễn Kim và Vũng Tàu Plaza. Đồng thời, trong hai ngày này em cũng sẽ tổ chức lái thử các dòng xe như Mazda 2, 3, CX5...
Nếu các bác đổi ý em xin mời hội mình 1 chầu cafe hoành tráng ah.

T
TamPhan
Guest

@quangvinhkia: Thế thì hay quá,bác cho em xin cái lịch cụ thể bên bác.
Hoặc đổi địa điểm thành Vũng Tàu-Hồ Tràm,hoặc trên đường đi Phan Thiết ghé sang giao lưu và test drive bên Trường Hải luôn!
Các bác cho ý kiến thêm nhé!

Hạng F
11/12/06
7.284
23.222
113

Nếu thu xếp được em sẽ đu theo bác! Đang chờ bà cả cấp quota :)

Hạng B2
13/7/12
360
41
28

nếu các bác đi phan thiết thì cho e giao lưu nhoa. Khi đoàn đi thăm hầm rượu vang các bác ới em 1 tiếng để e theo đối tửu với các bác. Cầm chân e là 0913146263. Rất mong dc gặp các bác

T
TamPhan
Guest

Bác ơi,cái deal này là 3 ngày 2 đêm. Và vị trí là Tíên Thành,không phåi Müi Né bác! Hix