Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore
chào các pak tiền bối,

Em xin mạo muội đăng theard này lên để chọn cho hội xe cổ- xe cũ 1 cái tên , hay hay.
OS - CLASSIC CAR COLLECTORS - CCC hoặc OS 3C
mong đóng góp ý kiến của các pak.

thân

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore
ngoài ra thì kế hoạch offline như thế nào lun ah?

Chủ nhật sáng, trưa, chiều tối hay ...khuya? :D

Hạng C
4/10/10
903
29
28
53
Không 90 33 55 90 Tám
Tui thấy cái tên OS 3C nghe hay hay. Gợi ý thay chữ Collectors thành Club vì không phải ai vào hội này cũng có sẵn xe (collector). Vậy chi là OS Classic Car Club.

Theo tui thì điểm offline nên hội đủ các yếu tố sau đây:

1. Có chỗ đậu (nhiều) xe
2. Có café, bia bọt, phở, cơm...
3. Mát mẻ, thoáng đẹp --> để anh em còn chụp ảnh lưu niệm.
4. Trung tâm TP để anh em ai ai cũng đi lại thuận tiện.
5. Giá cả phải chăng.
--> Gợi ý lấy Café 30/4 trong khuôn viên Dinh Thống Nhất, bên trái đường Huyền Trân Công Chúa.
6. Thời gian nên là sáng CN hàng tuần.

Thanks and cheers!

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
cyberedsun nói:
Tui thấy cái tên OS 3C nghe hay hay. Gợi ý thay chữ Collectors thành Club vì không phải ai vào hội này cũng có sẵn xe (collector). Vậy chi là OS Classic Car Club.

1. Có chỗ đậu (nhiều) xe
5. Giá cả phải chăng.
--> Gợi ý lấy Café 30/4 trong khuôn viên Dinh Thống Nhất, bên trái đường Huyền Trân Công Chúa.

Thanks and cheers!
Quán này bát nháo lắm...phục vụ kêu 8 tháng mới chịu phục vụ...mỗi lần vào gửi xe 15k....sáng chủ nhật không có chỏ ngồi...

Hạng C
17/2/11
790
8
18
48
ducreddoor nói:
Quán này bát nháo lắm...phục vụ kêu 8 tháng mới chịu phục vụ...mỗi lần vào gửi xe 15k....sáng chủ nhật không có chỏ ngồi...

Bác nói quá, em ngồi chờ có 30ph à.
CCC, nghe cũng hình tượng lắm, hehe

Hạng B2
5/9/07
256
97
28
Hay là off ở Cafe SOHO khu Hồ Bán Nguyệt PMH các bác ? Ở đó có chỗ đậu xe rất rộng, cảnh thoáng mát mà tăng hai tăng ba cũng tiện (lẩu dê, thịt trâu, .... cũng gần đó) .

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
cyberedsun nói:

1. Có chỗ đậu (nhiều) xe
5. Giá cả phải chăng.

Thanks and cheers!
Vote 5 sao cho các ý của bác. Mình ko nên giới hạn chỉ những người có xe, theo em thì ai có niềm đam mê tìm hiểu về nó cũng tốt rồi.
Về địa điểm thì em thấy ở trung tâm mà có chỗ đỗ xe cho khoảng 15-20 chiếc khi anh em tới thì ko dễ, chắc phải tìm đến các khu đô thị như PMH, Trung Sơn... may ra mới kiếm đc.
Về cafe 30/4, cách đây vài năm thì hội xe con bọ SG cũng có lấy đây là địa điểm để tụ tập các sáng CN nhưng nhân viên bảo vệ ở đây gây khó dễ nên đã rời qua CLB Lan Anh.
Vì cafe 30/4 là dịch vụ của VP chính phủ nên chất lượng quá chuối, trc thì ko tính tiền đỗ xe nhưng gần đây đã tính phí 15k rồi (ko hiểu mấy ông này quản lý kiểu gì, giá của TP quy định chỉ là 5k cho 1 lần đỗ nhưng ở đây thu gấp 3. Hay là của CP nó vậy!). Các bác cũng có thể đỗ xe bên phải đường HT. Công Chúa cũng đc, miễn phí.
Ngoài ra còn 1 địa điểm nữa có sân vườn rộng là Cafe Đông Hồ (197 Cao Thắng nối dài). Ở đây vườn rộng cả hecta, yên tĩnh, thoáng mát, có thể tập hợp đông người, gần TT nhưng đỗ xe thì hơi bất tiện 1 chút và có phải trả phí. Các bác cứ bàn tiếp rồi tìm ra 1 địa điểm phù hợp.

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore
Về mặt tổ chức nhân sự thì theo e ai có đam mê thì mình tham gia thui, "collector" ở đây là mang ý niệm chung, ko nhất thiết phải có xe.
em có góp ý thê này: cafe trong Galaxy nguyễndu:

Cafe New Day: 25k/ly cafe đá (ngày nào e cũng ngồi ở đây ... ít nhất 2 lần
Cafe Cine: 35k/ly
Cafe gloriajean: dở và mắc
Cafe trong Yogut Kim: 28k/ly

những chỗ này thì dc cái đậu xe trong sân galaxy lun, 20k/lượt.
Còn nếu đậu ở ngoài là 5k/lượt.

Hạng B2
5/9/07
256
97
28
Thớt này chợt lóe lên rồi lại điều hiêu quá các bác ! Chắc phong cách của nhiều bác chơi xe cổ thích tự do chăm chút và khám phá, không muốn bó buộc giờ giấc và địa điểm chăng ?

Hạng B2
20/10/08
349
1
18
47
Theo em nghĩ là trước mắt các bác nào đăng ký rồi show hàng (nếu có) rồi cùng chim sẻ trên đây ! Tiếp theo là cao hứng gặp nhau cafe hihiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Em thì mấy hôm nữa sẽ show hàng ....................