Thảo Luật Chung Palm City, Q2

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
29/12/17
160
112
53
35
những cái như bác nói nó chỉ làm tăng giá trị của Palm
Mình chỉ nhận xét theo ý kiến của mình thôi, bên nào cũng có ưu và nhược điểm, mình ko so sánh, bản thân Lakeview khi ra hàng giá đã thấp hơn Palm rồi, chứng tỏ đã có sự chênh lệch, còn tăng giá hay không thì do người mua quyết định, với lại đâu phải ai mua cũng thấy được những điều đó đâu, hoặc mua để đầu tư, đầu cơ thì khi bán lúc nào cũng nói hay để bán được hàng với giá cao!

• Like
Reactions: vantrung_1007
Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
35
những cái như bác nói nó chỉ làm tăng giá trị của Palm
Em lại thấy ngược lại vì tiêu chí mua Palm Res là cần ở yên tĩnh và có không gian tránh đông đúc mà giờ đi ngược lại thì giá trị lại giống các khu khác mất rồi.

Tập Lái
18/8/17
13
48
13
34
Mình chỉ nhận xét theo ý kiến của mình thôi, bên nào cũng có ưu và nhược điểm, mình ko so sánh, bản thân Lakeview khi ra hàng giá đã thấp hơn Palm rồi, chứng tỏ đã có sự chênh lệch, còn tăng giá hay không thì do người mua quyết định, với lại đâu phải ai mua cũng thấy được những điều đó đâu, hoặc mua để đầu tư, đầu cơ thì khi bán lúc nào cũng nói hay để bán được hàng với giá cao!
Lakview giờ cũng lên giá khủng rồi Bác, căn thấp nhất cũng 8,5 tỷ rồi, căn đẹp hơn cũng 9 tỷ đến trên 10 tỷ mà diện tích cũng chỉ 5*20 với 6*16 :)

Tập Lái
18/8/17
13
48
13
34
bác nói thiệt hay giỡn em vậy?
Em nói thiệt đó Bác, khách gửi bán căn 17 tỷ; căn 17,8 tỷ. Shophouse mặt trong khu EL thì giá rẻ hơn từ 10,5 tỷ đến 11 tỷ trở lên tùy theo căn nữa đó Bác:)

Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
35
Em nói thiệt đó Bác, khách gửi bán căn 17 tỷ; căn 17,8 tỷ. Shophouse mặt trong khu EL thì giá rẻ hơn từ 10,5 tỷ đến 11 tỷ trở lên tùy theo căn nữa đó Bác:)
gửi bán thì nói chi, gửi keu nhiêu chả được, ý em là giao dịch thành công đó

Tập Lái
4/1/18
0
103
27
43
Mình cũng đồng ý với bác khi so sánh Palm và Lakeview thì phải so sánh tổng thể khu đô thị; trong phạm vi 3ha của palm res thì quá tuyệt vời, khu compound, nhiều cây xanh, sống yên tĩnh, nhưng về lâu dài khi khu đô thị hoàn chỉnh thì khu 3ha này như nằm lọt thỏm giữa các block căn hộ : Palm heinght. Palm Garden, Palm giai đoạn 3 và cả anh Gem bên kia Mương Kênh nữa, đứng trong khu này nhìn đâu cũng bị chắn tầm nhìn, ko còn thông thoáng nữa. Điều lo ngại nhất là khi cây cầu NRC nối giữa 2 khu xây dựng, với chiều cao bằng với cầu Mương Kênh hiện nay, chiều dài cầu sẽ kéo dài gần như hết cả khu thì Palm Res rất ồn và bụi, xe cộ lưu thông trên đầu như nhà tại các nút giao, những căn nằm sát đường sẽ ko còn yên tĩnh nữa. Một cái nữa mà chúng ta phải công nhận là Palm City hiện nay đang trong giai đoạn xây dựng, phải mất 4 - 5năm nữa mới có khả năng xong nên tiếng ồn và bụi là ko tránh khỏi vì vậy việc ở ngay lúc này sẽ ko yên tĩnh.
- Lakeview thì mật độ quá dày, đường nội khu thì nhỏ nhìn tổng quan thì ko thông thoáng như nội khu Palm Res, thích hợp cho những ai thích được sử dụng đa năng, vừa ở, vừa làm việc hoặc những người thích tự do, ko thích bó buộc.
Mình chỉ hiểu và ý kiến như vậy

Cầu NRC khi nào xây và bên nào xây vậy bác?

Status
Không mở trả lời sau này.