Hạng C
6/3/12
802
451
63
Không có thay đổi về động cơ và hệ truyền động, Peugeot 3008 2021 vẫn sử dụng động cơ 4cyl thẳng hàng, dung tích 1.6L tăng áp sản sinh công suất cực đại 165 mã lực tại 6.000 vòng/phút và mô men xoắn cực đại 245 Nm từ 1.400 – 4.000 vòng/phút.​
1.6L tăng áp chỉ đạt 165 mã lực thì cũng không phải là mạnh.
Giá bán cao hơn quá nhiều so với CX5, Tucson nên chắc chắn doanh số luôn xếp hàng sau mấy xe này.
Bằng tiền thì bế em CRV khỏe hơn, lành hơn và rộng hơn :)

Hạng D
12/4/19
1.664
3.296
118
38
chênh 100tr mà bảo chênh có 100tr thôi?như nhau cả thôi chứ cao cấp gì,cứ đưa ra rồi bảo là cao cấp thì nó là cao cấp à?dân mình giờ nhiều lựa chọn rồi nên đâu dễ dắt mũi nữa!
Thứ nhất là bác ấy nhầm chênh 200tr, thì em bảo chênh 100tr “thôi” có gì là sai.
Thứ hai là cao cấp hay ko e đã phân tích, thực tế nó vậy chứ ko phải đọc cấu hình rồi phán như bác :D

• Like
Reactions: kanishi
Hạng F
6/9/18
7.367
16.287
113
35
820tr vs 720tr thì chênh có 100tr thôi bác.
Nhìn cấu hình thì ko khác nhau lắm, thậm chí Seltos còn có lợi thế là rộng rãi hơn. Nhưng đặt cạnh nhau, sờ vô từng chi tiết vật liệu, bản lề, tôn vỏ mới thấy Peugeot nó ngon hơn hẳn KIA. Vd Seltos nhìn nội thất trên hình thì đẹp, thực tế bên trong toàn nhựa chưa đc cao cấp lắm. So trực tiếp với 2 con ngang giá là CX30, Corolla Cross thì con 2008 còn đáng mua hơn nữa.
KIA bán bên Mẽo còn Peugeot thì ko,, ko biết tại sao

Hạng B1
25/4/19
70
62
21
35
KIA bán bên Mẽo còn Peugeot thì ko,, ko biết tại sao
Do 2 lý do: chính sách về ô tô của Mỹ và phong cách của xe Pháp.

Sau chiến tranh thế giới 2 Mỹ khuyến khích sử dụng xe to và động cơ to để chở nhiều người, nhiều hàng, kiểu "thực dụng cơ bắp" gíup phát triển kinh tế, đó là lý do chúng ta có dòng F-Series. Trong khi Pháp thì ngược lại, thích xe nhỏ để di chuyển trong đô thị, để hưởng thụ cuộc sống, họ cũng không thích thiết kế 1 loại động cơ mới, 1 mẫu xe mới chỉ để phục vụ thị trường Mỹ trong khi xe họ đang bán tốt tại châu Âu.

Những hãng như Peugeot hay Citroen vẫn còn bảo thủ kiểu này nên phần lớn xe của họ nhỏ nhắn, động cơ nhỏ hoặc đủ dùng, quan trọng là thiết kế đẹp, họ cũng không hứng thú với động cơ lớn như V8 V6

Renault dù cũng theo trào lưu xe nhỏ, động cơ đủ dùng, nhưng bớt bảo thủ hơn các hãng Pháp khác ở chỗ là họ thiết kế động cơ để bán kinh doanh nên họ có động cơ lớn riêng, làm thầu động cơ cho đua F1 luôn nữa là. Cũng dễ hiểu vì Renault ngày xưa sản xuất xe quân sự và xe tăng nên trình độ kỹ thuật công nghệ cao hơn các hãng xe ô tô bình thường.

• Like
Reactions: kanishi and Vichio
Tập Lái
25/6/21
32
5
8
33
820tr vs 720tr thì chênh có 100tr thôi bác.
Nhìn cấu hình thì ko khác nhau lắm, thậm chí Seltos còn có lợi thế là rộng rãi hơn. Nhưng đặt cạnh nhau, sờ vô từng chi tiết vật liệu, bản lề, tôn vỏ mới thấy Peugeot nó ngon hơn hẳn KIA. Vd Seltos nhìn nội thất trên hình thì đẹp, thực tế bên trong toàn nhựa chưa đc cao cấp lắm. So trực tiếp với 2 con ngang giá là CX30, Corolla Cross thì con 2008 còn đáng mua hơn nữa.
100tr là làm đc nhiều thứ lắm nha bác ơi

Hạng D
12/4/19
1.664
3.296
118
38
100tr là làm đc nhiều thứ lắm nha bác ơi
nhiều thứ là đúng, nhưng ko có nghĩa cứ rẻ hơn là ngon hơn, cái này tuỳ nhu cầu. Bác ưu tiên rẻ hơn thì mua Seltos, còn muốn đẹp, gọn, chất lượng cao hơn thì mua 2008, your choice! Con Corolla Cross cũng đắt hơn Seltos & bán ầm ầm, con Cx30 thậm chí còn đắt hơn nữa :D