Hạng B2
8/5/05
115
0
16
RE: PEUGEOT 403

Phục chế xe cổ mà phải đưa về Chính Quốc sao bác ?!!! Em nghĩ cũng không cần như thế đâu . Hôm trước em thấy có một Garage trên đường Trần Bình Trọng làm lại Peugeot 403 rât đẹp, nhưng giá thì hơi cao !

Hạng B2
1/12/03
355
48
28
47
hóc bà tó

Trích đoạn: NHAT TRIEU

Phục chế xe cổ mà phải đưa về Chính Quốc sao bác ?!!! Em nghĩ cũng không cần như thế đâu . Hôm trước em thấy có một Garage trên đường Trần Bình Trọng làm lại Peugeot 403 rât đẹp, nhưng giá thì hơi cao !

tiền nào của nấy bác ơi! nếu bác muốn rẻ em "trỏ" cho bác vài điểm! nhưng làm rồi đừng hối hận là ".. phải chi lúc trước làm chổ ấy thì hay... xe mình cái này sẽ không như thế này.....:):):)"

Hạng B2
8/5/05
115
0
16

Vậy bác littlegod có thể cung cấp cho em vài địa chỉ mà anh cho là " được" nhé ! Theo tiêu chí phải chăng nhưng chất lượng !
Cám ơn !

Hạng B2
26/10/04
192
0
18
38
TP Hồ Chí Minh

lên garage Vui trên Xô Viết Nghệ Tĩnh ấy, hồi trước thì đây là lò phục chế xe cổ nổi tiếng lắm. bây giờ thì không rõ còn tiếng thơm không, bác cứ lên hỏi thử.

Mà chiếc Peugeot 407 chưa phải là cổ nhất đâu bác ạ, ở SG có 1 người có chiếc Peugeot 203 còn cổ hơn nhiều, zin toàn bộ, không phụ chế bao nhiêu. Thế mới ghê chứ. Em xin lỗi khong tiện nói tên người đó.

Hạng B2
8/5/05
115
0
16

To : bác bmwism, cám ơn bác đã chỉ giúp.
Thì em có bao giờ nói con 403 là cổ nhất đâu bác !

Em cũng có biết, ở Sàigon hiện giờ có nhiều bác chơi 203 lắm. Nếu mà nhìn tận mắt thì em thấy cũng gần 10 chiếc rồi.

Chúc bác vui,

Hạng B2
26/10/04
192
0
18
38
TP Hồ Chí Minh

dù sao thì 403 còn hơn 000 nhìều....... tức là không có đó bác, nhân tiện em hỏi chiếc Citroen ở nhà hàng Hoa Vien là Citroen model nào vậy bác, có cổ lắm chưa??

Hạng B2
8/5/05
115
0
16

To : bmwism, bác có thể xem một bài đã đăng của bác PMC trên Ôtôsàigon. Nói rất rõ về Citroen.

Chiếc Citroen ở Nhà hàng Hoa Viên theo em là loại Traction . Em xin trích lược lại bài của bác PMC đã đăng cho bác xem :

" Citroën Traction Avant, hoặc gọi tắt là Traction, là tên gọi của một mẫu xe đầy tính sáng tạo, được Citroen chế tạo vào thập niên 1930. Theo tiếng Pháp thì Traction Avant, có nghĩa là "kéo từ phía trước", là cụm từ dùng chung cho các xe dẫn động cầu trước mà trong số đó Citroen là một trong những hãng xe tiên phong nổi bật nhất. Xe Traction gồm có các kiểu 7 CV (5 kW), 11 CV (8 kW) và 15 CV (11 kW). Riêng kiểu thiết kế mẫu 22 CV (16 kW) trang bị động cơ V8 cũng từng được chế tạo nhưng ngày nay chẳng còn chiếc nào.

Traction Avant được thiết kế bởi André Lefèbvre vào giai đoạn cuối năm 1933, đầu năm 1934. Ngoài tính năng dẫn động cầu trước, chiếc xe cũng giới thiệu việc sử dụng bộ khung liền khối (monocoque), bánh trước treo độc lập, giảm xóc thanh xoắn. Xe có trọng lượng nhẹ hơn đáng kể so với kiểu thiết kế truyền thống vào thời đó, giúp xe đạt đến tốc độ 100km/h (cũng là tốc độ rất nhanh vào thời đó), và chỉ tiêu thụ có 10lít/100km.

Xe được sản xuất tại 3 nhà máy tại Châu Âu:

Paris, France.
Forest, Belgium.
Slough, United Kingdom - Phiên bản tay lái nghịch dành cho các xe sản xuất tại Anh. ...."

Hạng B2
26/10/04
192
0
18
38
TP Hồ Chí Minh

oh, cám ơn bác Nhất Triều nhé, chúc bác luôn thành công.

Ah mà bác có đi tham dự offline OS lần nào chưa nhỉ, em chưa biết mặt bác. SN OS lần tới bác có đi không, ....:D:( em thì không đi được.
Những lần offline sau bác chú ý tham dự nhé.

Hạng B2
8/5/05
115
0
16

To : Bác bmwism ,

Em chỉ là dân amatơ thôi bác ạ ! Vì cũng có chiếc xe cổ đi lại nên cũng quan tâm đến Room xe cổ của OS. Em chưa có vinh dự được tham dự buổi offline nào.
Mà hình như Ban Quản Trị của OS ở Hà Nội thì phải ?

Chúc bác vui,

Tập Lái
22/4/10
2
0
0
Re: RE: PEUGEOT 403

Các bạn ơi cho mình hỏi, mình có một chiếc Peugeot 203, xe còn rất tốt, vỏ xe còn tốt, ngay chủ xe đầu tiên, xe vẫn nổ máy bình thường, nhưng do không điều kiện nên không chạy thử. Các bạn có thể cho mình hỏi giá cả chiếc đó hiện thời khoảng bao nhiêu không vậy?