Hạng B2
30/10/13
264
47
28
Thành Phố Hồ Chí Minh
Con Lê ấy thì chạy ngon rồi, lại awd nữa, cơ mà lại bị chê là... xe Jap :)). Nếu thích chất Âu thì trong tầm tiền của 508 có con volkswagen CC cũng ngon. Hộp số dsg, nẫy sang số trên vô lăng đủ cả, lại là xe Đức. Nhưng tất nhiên trong khoảng giá này ở VN thì Legacy vẫn là đáng tiền nhất. Vừa khoẻ, vừa rộng, thua mỗi thương hiệu (chỉ có tác dụng khi bán chứ vô nghĩa khi dùng).
2 bác phán như Thánh - "tác dụng khi bán nhưng vô nghĩa khi dùng" ... hà hà

ông ngoại em đi 10 năm trời cái 405 giờ kêu mua xe hãng khác model mới hiện đại - trả lời: không là không ... !! thế lày bác giải thích sao nào
vô nghĩ khi dùng hay tác dụng khi bán ?! haha
Giờ Em đang đi Mer chắc cũng vô nghĩa khi dùng luôn quá

• Like
Reactions: Bach Hoang
Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
dòng này thì các bác đi & cảm nhận thôi chứ Peugeot là đa phần thuộc dòng xe tầm thấp tài châu âu mà. đc mỗi cái mẫu mã đẹp. chứ đi thì so vs các dòng đồng giá thì thua nhiều. thôi cũng chúc bác Thaco nhà thành công vì không thiếu người đẹp thích mẫu mã đẹp!

PG thì cùng tầm xe phổ thông của Nhật Hàn, giá same same mà còn cạnh tranh không nổi. Chưa hiểu ý bác Thaco sao lại set giá này, hay PG nâng cấp xe thàng hạng sang lúc nào mình không biết. Hôm trước mới dẫn link xe 208 giá tại Anh ngang giá Kia Rio và To Yaris cho một bác rành về giá bán tại EU. Hê hê!!! Giá 508 thì cũng chỉ ngang giá K5 của Kia. Xét về thứ hạng trên thế giới giờ còn kém cả Kia, dù cùng nhóm phổ thông.

Bác nào so PG với Mec Audi Bim thì thôi rồi, không còn gì để nói, vì đơn giản giả sử có 1.6 tỏi để định mua xe thì đầu óc nó phải khác chứ không comment linh tinh như thế.

Nếu phải mua giá 1.6 tỷ thì Passat CC của VW mới là đáng tiền. Còn 508 chỉ ngang giá K3 Sonata Camry Nếu cùng phân khối và công suất.

• Like
Reactions: Atlas and irbaboon
Hạng B2
2/6/14
106
28
28
33
2 bác phán như Thánh - "tác dụng khi bán nhưng vô nghĩa khi dùng" ... hà hà

ông ngoại em đi 10 năm trời cái 405 giờ kêu mua xe hãng khác model mới hiện đại - trả lời: không là không ... !! thế lày bác giải thích sao nào
vô nghĩ khi dùng hay tác dụng khi bán ?! haha
Giờ Em đang đi Mer chắc cũng vô nghĩa khi dùng luôn quá
Vâng, cái này em thừa nhận là em dùng sai từ ạ. Thực ra cái chính em muốn đề cập là đôi khi nhiều người quá lệ thuộc vào cái từ ''chất'' hoặc ''đẳng cấp'' để so sánh các loại xe vs nhau. Tỷ như việc chê xe Jap so vs xe Âu nói chung, cái ''chất'' hay cái ''đẳng cấp'' ở đây hãng nào cũng có cái chất cái hay riêng. Tỷ mhư cái chất của Civic typer R, Sti, Evo thì ko phải dòng xe Âu nào cùng tầm tiền cũng so đc. Vì vậy ko nên cứ lấy mác xe Âu ra và coi chúng hơn tất thảy các loại xe khác. 508 cũng vậy thôi, giá nó cao thật nhưng ko phải là quá đắt. Chỉ là nếu so về công nghệ, hiệu suất, lẫn công năng sử dụng thì ko thể đáng tiền bằng con Legacy.
Còn nếu nói về lượng khách trung thành đặc biệt thì em nghĩ Subaru cũng là 1 trong những hãng tạo đc bản sắc cũng như lượng fan riêng của mình. Khách hàng của họ thậm chí còn có tính kế thừa trong gđ cao vào hàng top đấy ạ.

Tập Lái
7/10/14
2
0
1
38
PG thì cùng tầm xe phổ thông của Nhật Hàn, giá same same mà còn cạnh tranh không nổi. Chưa hiểu ý bác Thaco sao lại set giá này, hay PG nâng cấp xe thàng hạng sang lúc nào mình không biết. Hôm trước mới dẫn link xe 208 giá tại Anh ngang giá Kia Rio và To Yaris cho một bác rành về giá bán tại EU. Hê hê!!! Giá 508 thì cũng chỉ ngang giá K5 của Kia. Xét về thứ hạng trên thế giới giờ còn kém cả Kia, dù cùng nhóm phổ thông.

Bác nào so PG với Mec Audi Bim thì thôi rồi, không còn gì để nói, vì đơn giản giả sử có 1.6 tỏi để định mua xe thì đầu óc nó phải khác chứ không comment linh tinh như thế.

Nếu phải mua giá 1.6 tỷ thì Passat CC của VW mới là đáng tiền. Còn 508 chỉ ngang giá K3 Sonata Camry Nếu cùng phân khối và công suất.
cái em đánh giá là theo người đi thôi, tầm thấp là ở chỗ giá xe 1 kiểu, còn xe nó lại nói lên 1 kiếu khác em chỉ thấy được 2 từ mẫu mã. Nên các bác cứ tham khảo thôi thêm 1 hãng mới là có thêm 1 lựa chọn mà ^^ hãy cứ là người tiêu dùng đánh giá sản phẩm thôi ý mà. Vì cái tính em cũng thích đẹp nên đã tò mò ngồi thử, đưa ra cảm nhận thôi chứ ko muốn đánh giá điều j, Anh em cứ đi rồi sẽ có đánh giá & cảm nhận thôi.

Chỉnh sửa cuối: