Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
mimosa nói:
Mr.Thiet nói:
He...he..." Trái bí " độ rồi . Nhưng độ tốt hơn gin, chỉ là không gin thôi :
Ah, chuyên gia xe cũ đây rồi, "trái bí" không gin ntn vậy bác. Trái nhà em thấy cũng giống vậy, bác chỉ em với. Và em cũng muốn phục hồi lại cái hệ thống đề gin của Peugeot cổ bằng cách giựt cần với con cóc đề (chứ phải phải đề bằng vặn chìa khóa), bác Mr.Thiết có rành chỉ em.

Dynamo trái bí là loại tháo từ các xe cũ của Nhật như Nissan, Toy,... ra. Nhiều xe con bọ trước đây do bị chết dynamo zin nên cũng dùng loại này. Bác mimosa nhìn kỹ thấy có cái badge ở trái bí đó.

Hạng B1
5/12/11
92
1
0
chào bác chủ tất cả ae có ý kiến với bác trên đây đều là nhg người ít nhiều có niềm dam mê xe cổ và cũng đã có vài chiếc xe. riêng em thỉ rất thích cái 203 thùng và em cũng biết trên SG hiện đang có ít nhất là 3 chiếc xe như của bác. 1 của bác Tư Gà Lôi, 1 chiếc của bác Danny và 1 chiếc của bạn bác Danny cả 3 chiếc đều đã sơn dọn lại long lanh và là xe 5 chỗ có cửa kính zin ko phải xe thùng như bác. riêng xe bác Danny dang giao bán với giá 400t chưa thỏa thuận, vậy xe của bác mặc dù có tiểu sử rất đáng quý với chủ cũ của nó, nhg vẫn chưa phải là cái xe có giá trị lịch sử và suu tầm cao. theo em thì niềm dam mê nó cũng phải dựa theo khả năng tài chính và giá cả của thị trường . kính bác