Hạng B2
19/12/13
310
81
28
Accord 2008-2010 ở Mỹ bị chê cái dĩa thắng mòn rất nhanh và phải thay khi chạy chưa tơi 20k dặm.Đó là đk dường sá ở Mỹ chay ít khi phải rà thắng như ở vn .
Làm gì có accord TQ ráp xuất sang Mỹ vậy, tôi chưa từng nghe bao giờ.Honda có nhà máy ráp xe ngay tại Mỹ để đáp ứng nhu cầu xe ô tô bắc mỹ thì nó đâu có điên nhập xe thi trường châu á qua để bi thuế cao hơn, chưa kể made in china là éo có cảm tình rồi cho dù là hàng xe nhật đi nữa

Hihi, bác man chét tơ đâu có nói accord TQ lép ráp xuất sang Mỹ hầu nào đâu bác cali???

Hạng D
15/5/14
3.112
2.019
113
Bay Area ,Norh California, USA
Honda Mỹ phải thu xếp cho các thân chủ mua xe accord đời 2008-2010 để tránh 1 vụ kiện tâp thể về vấn đề thắng dĩa dòng xe này
http://usnews.rankingsandreviews.co...408-Honda-settles-lawsuit-over-Accord-brakes/
The New York Times reports, “Honda has agreed to settle a class-action suit that claims the rear brakes in 750,000 late model Accords and Acura TSXs are wearing out more than twice as fast as they should.” According to the plaintiffs, a new braking system that debuted on the 2008 Accord and the 2009 TSX can cause brake pads to wear out after just 15,000 miles – long before the 70,000 miles such pads should last.
To date, the National Highway Traffic Safety Administration has received more than 350 owner complaints about the premature brake wear. You can view the complaints through NHTSA's online database.
Under the terms of the settlement, Autoblog says, Accord and TSX owners who have had brake pads replaced before 70,000 miles will be eligible to “receive one half of the cost of repairs, or a maximum of $125, whichever is less.” They will also “receive $150 towards the cost of a set of new rear brake pads that Honda says will last longer than the units being replaced.” The amounts don’t sound like much, but if all affected owners make the claim, “Honda could be on the hook for well over $100 million.”
Honda, however, will not have to issue a recall over the brake wear problem, or acknowledge that anything is wrong with the cars. The Times notes, “The proposed settlement says that Honda denies there is a defect or that it has done anything wrong. The settlement also says neither Honda nor the plaintiffs’ lawyers have identified a safety problem.”

Nếu mua xe thì tránh mua dòng accord 2008-2010 xe xuất cho Mỹ là tốt nhất

Hạng F
29/8/07
8.017
26.369
113
Bác californian ở bên lâu rồi có vẻ ko rành tiếng Việt lắm. Em viết Accord xuất Trung Đông bác ý lại hiểu thành Accord Trung Quốc xuất Mỹ. Hehe. Mà bác có biết Accord được sản xuất ở đâu ko hỷ, có nhập từ châu Á qua ko hỷ ? Bác có biết xem số Vin để biết xe sx ở đâu ko ? Tìm hiểu kỹ chút rồi phát biểu nhen bác.
Accord 2008-2010 ở Mỹ bị chê cái dĩa thắng mòn rất nhanh và phải thay khi chạy chưa tơi 20k dặm.Đó là đk dường sá ở Mỹ chay ít khi phải rà thắng như ở vn .
Làm gì có accord TQ ráp xuất sang Mỹ vậy, tôi chưa từng nghe bao giờ.Honda có nhà máy ráp xe ngay tại Mỹ để đáp ứng nhu cầu xe ô tô bắc mỹ thì nó đâu có điên nhập xe thi trường châu á qua để bi thuế cao hơn, chưa kể made in china là éo có cảm tình rồi cho dù là hàng xe nhật đi nữa

Hạng D
25/5/13
1.378
263
83
Cái ông manchester này ổng đi mitsubitshi gala mà ổng vô tư vấn accord khí thế , còn chém tá lả nửa chứ :3dcuoi:

Hạng F
17/5/09
18.998
2.222
113
Gialai
Bác californian ở bên lâu rồi có vẻ ko rành tiếng Việt lắm. Em viết Accord xuất Trung Đông bác ý lại hiểu thành Accord Trung Quốc xuất Mỹ. Hehe. Mà bác có biết Accord được sản xuất ở đâu ko hỷ, có nhập từ châu Á qua ko hỷ ? Bác có biết xem số Vin để biết xe sx ở đâu ko ? Tìm hiểu kỹ chút rồi phát biểu nhen bác.
Úi chào...có 1 số anh ngừ Việt sống ở mẽo cứ tưởng ở thiên đàng nên phát bẩu....cũng na ná ở trển

Hạng F
17/5/09
18.998
2.222
113
Gialai
Hum tuần trước đi công tác trên xe có 1 anh ảnh bẩu: tui đố chị An (chị ni ngừ Nghệ an) chị nói được câu: tán con chị nhưng sờ lộn con em
Em nghe xong chả biết mô tê, có ai ngừ Nghệ an nói giúp tui cái

Hạng F
7/6/12
6.418
1.300
113
Móa, ngừ Dziệc Lam làm dziệc ở Dàn Quắc, chạy xe Nhựt mà nói chiện u ếch a :3dcuoi:

• Like
Reactions: np.tan