Hạng D
15/11/13
3.918
4.795
113
Nếu giữa Mec và BMW thì mình sẽ thiên về BMW hơn (dù chưa sở hữu Mec nhưng lái một vài lần thì thấy nó không phù hợp lắm với người cầm lái chính như mình).

Tuy nhiên, một dòng khác bác nên suy nghĩ là Volvo, mình thấy giá đó bác có thể nghiên cứu con S90 của Volvo nữa. Mặc dù mình ghét việc Volvo đã bán mình cho anh Tàu, nhưng có thể bản thân người Thụy Điển họ vẫn còn phát triển và sản xuất dòng Volvo, nên bác nên đi lái và cảm nhận thử.

Mình tính con xe tiếp theo của mình là GLS của Mec, nhưng thấy bỏ hơn 5 tỷ để lăn bánh lãng phí quá, nên đã thử nghĩ đến chiếc Volvo XC90 và có xem một số review thấy có nhiều công nghệ hay ho, mà có vẻ nó cũng bền bỉ. Sẽ dành thời gian để chạy thử xem em nó có gì hấp dẫn không để chọn làm chiếc xe tiếp theo

XC90 chưa chắc không lãng phí vì nó chỉ thuộc phân khúc với X5, GLE, Q7… chứ không chạm đến fullsize như GLS được
Máy 2.0 được lợi thuế nhưng giá không rẻ hơn xe máy 3.0 trong phân khúc mấy. Với mức công suất vậy nên chọn xe máy chấm lớn sẽ đỡ bị turbo lag hơn xe chấm nhỏ công suất cao.

Hạng D
6/5/04
2.811
1.917
113
Vietnam
Mình nói thật bác nha, nhiều bài kiểu hỏi như thế này phục vụ mục đích quảng cáo lắm, sorry nếu bác nằm ngoài số đó.
Anh em trên diễn đàn này không ai vừa đi E vừa đi 5 đời mới nhất để so sánh được cho bác đâu. Bác thử nghĩ logic xem tư vấn khen chê cái xe không dùng thường xuyên liệu có chuẩn?
Nếu bác thực sự muốn mua 1 trong 2 xe này thì vợ chồng bác đi lái thử, ngồi thử thực tế rồi quyết. Tiền của bác cơ mà. Ưng cái nào thì mua cái đó thế thôi.
Mua xong bác nhớ nói để anh em diễn đàn chúc mừng bác.
Quan điểm của mịn đã mua xe Đức là không có chuyện “ nhờ các bác tư vấn”,…

Tập Lái
9/3/21
3
8
3
34
Chiếc nào cũng ngon, tuỳ vào sở thích và nhu cầu của bác.
Tuyệt nhiên nhất là đừng nghe theo lời sale quá để bị có cái nhìn xấu về chiếc còn lại, vì về cơ bản 2 hãng thuộc top đầu của nền công nghiệp ô tô, option tiện nghi chủ yếu là chính sách và kế hoạch kinh doanh thôi chứ hãng nào cũng có!

• Like
Reactions: Mexi and phuquy
Hạng D
25/3/16
1.052
1.022
113
Lên tầm 3 tỷ để mua xe mà còn lên đây hỏi thấy nó vô lý. Mình nói luôn, ở VN em mẹc không có cửa so với anh BMW 530 M sports mới. Mấy em bán xe mẹc đừng buồn nha, mẹc chỉ có mấy xe cỏ trả góp nên bán được nhiều thôi. Tôi đi Bim mới cứng đây, phê

Mấy a bán xe lên kiếm khách, định hướng đây, mẹc cỏ trả góp chạy đầy đường nhìn nó chán ngấy rồi.
Bạn sở hữu Mer chưa? xe chạy đầy đường nên thành xe cỏ và bạn chán?
Thí dụ: cả thị trường có 100 người có nhu cầu mua xe sang, đương nhiên họ đều là những người có tiền và biết xài tiền đúng. Và 60 người chọn Mer, 40 còn lại chọn các xe sang khác. Vậy là bạn chán Mer? Hèn chi, THACO định giá cao để dành bán cho những người như bạn. Tôi thì không, tôi chọn Mer vì giá xe hợp lý so với chiếc xe.

• Like
Reactions: xxl
Hạng B1
30/9/17
61
65
18
34
Đã tới tầm tiền này để phục vụ lâu dài bác nên tìm SUV đi cho khỏe người, nhà mình đã dùng Mer E, Lexus ES250, Mer S450 rồi nhưng nhìn chung đều không quá đặc sắc, vẫn cứ là sedan thôi, tới chỗ ngập lụt hay đường xấu vẫn rón rén mặc dù 3 chiếc sedan trên rất đẹp và lái oke, nhưng đó là do nhà mình vẫn còn chiếc Never die landcruiser để đi xa nữa. Nếu bác dùng 1 xe thì có thể qua Volvo XC60, Porsche Macan, Audi Q7 hoặc Lexus RX300 cũng không phải lựa chọn tồi. Chúc bác sớm cưới vợ 2.

• Like
Reactions: xxl
Hạng D
7/6/11
1.556
1.149
113
Thích thì nhích thôi hỏi làm ji 9 người 100 ý.Em mua xe chả hỏi y kiến ai.Con nào chạy 2 năm cũng lỗ SML thôi

xxl
Hạng B2
20/10/19
145
129
43
42
Bạn sở hữu Mer chưa? xe chạy đầy đường nên thành xe cỏ và bạn chán?
Thí dụ: cả thị trường có 100 người có nhu cầu mua xe sang, đương nhiên họ đều là những người có tiền và biết xài tiền đúng. Và 60 người chọn Mer, 40 còn lại chọn các xe sang khác. Vậy là bạn chán Mer? Hèn chi, THACO định giá cao để dành bán cho những người như bạn. Tôi thì không, tôi chọn Mer vì giá xe hợp lý so với chiếc xe.
Bạn nói đúng, bạn chọn xe vì giá còn mình chọn xe vì mình thích xe đó thôi, lên tầm này không lăn tăn so sánh như mấy xe cỏ nữa mà nó đã có tập khách hàng riêng bạn à.

• Like
Reactions: Vansukhoidau
Hạng B2
18/4/18
497
303
63
33
View attachment 2504961
*Ảnh minh họa

Vợ chồng em đang dự tính mua con xe đầu tiên nên nhiều lúc em suy nghĩ khá nhiều vì muốn có quyết định mua con xe tốt nhất. Nên em mong sẽ được mọi người tư vấn và đưa ra những trải nghiệm thực tế giúp vợ chồng em quyết được chiếc xe phù hợp. Em muốn xin ý kiến về những mục sau:

- Ngoại thất thì em nghĩ mỗi người mỗi gu nên sẽ không cần bàn quá kỹ
- Vận hành và độ bền máy
- Lỗi hư vặt hay mắc phải và lỗi hay phát sinh
- Cảm giác người cầm lái và người đi chung xe
- Tính năng an toàn và những thứ nên lên thêm sau khi mua xe

Cám ơn mọi người đã đọc và chia sẻ!
Nếu bác thực sự quan tâm thì inbox e. E gửi bảng so sánh xem cho dễ