Tập Lái
24/7/23
17
8
3
30
Nói về giữ giá hay lỗ thì 2 thằng này bán lỗ cũng ngang nhau thôi,khg đáng kể
Động cơ bền : động cơ thằng nào cũng bền như nhau,kể cả đám xe Hàn,chạy bảo dưỡng kỹ thì chắc cả chục năm sau cũng chưa đụng tới cái động cơ
Lái 1 chiếc xe Honda luôn có cảm giác mạnh mẽ hơn Toyota,chú ý là City gầm thấp hơn Vios nên khả năng vận hành tốt hơn,tăng tốc nhanh hơn,ôm cua gọn hơn nhưng dễ bị cạ gầm hơn
Máy lạnh Honda mới là thứ chán nhất,đang chờ nó hư cái lốc để đi độ lốc lạnh khác mà chạy 7 năm 120k km rồi mà nó chưa hư
Xe mình city 2016, chạy 120k thống kê tới ngày hnay chỉ kẹt than mỗi cái quạt tản nhiệt máy lạnh ( tháo ra chỉnh lại xong gắn vô chạy tiếp ),thay 1 cái bơm xăng ( cái này do lỗi vận hành,đổ xăng ở tỉnh bị lẫn nước nên sét bơm xăng,thay cho chắc )
Em cảm ơn bác đã chia sẻ những thông tin này ạ.
Em thấy hình như Honda city mới có cải tiến máy lạnh tốt hơn thì phải.

• Like
Reactions: Kelvin Le
Hạng B2
1/7/16
183
138
43
32
Đọc qua câu hỏi, thấy có câu trả lời rồi. Nghiêng về city rs rõ rồi. Xe bác mua, bác chạy nên ra hãng chạy thử luôn để trải nghiệm tay lái, rồi khoản thoải mái khi sử dụng. Cái chuyện giữ giá mà đưa lên đầu tiên, thì chắc nên mua vàng.

• Like
Reactions: nguyenbaonguyen
Tập Lái
12/3/18
22
13
3
33
Bác chủ topic có tham khảo qua mazda 3 chưa, bản deluxe 579tr mà có ptđt, cruise ctrl, 7 túi khí, 8 loa v.v.v. Đối với em ng ko biết gì về xe thì nhìn mz3 vẫn đã con mắt hơn.

• Love
Reactions: Doantruong
Tập Lái
24/7/23
17
8
3
30
lốc vẫn như cũ
hôm rồi trời nắng to, em ngồi thấy mát lạnh run cả ng đấy. Điểm cộng thêm của honda city là có cửa gió phía sau.
Nhưng cũng nhiều ng bảo điều hòa con VIOS lạnh sâu hơn :p :p

Hạng D
26/9/09
1.965
6.073
113
làm gì làm phải đẹp mới được :D
ngta nói vk 2 mà , ăn nằm vs nó suốt
như vịt bầu atila sym ăn xăng như uống bia mà chạy đầy đường tới giờ này
nói chi hàng chuẩn NHật như Honda

• Haha
Reactions: futureneodo
Hạng D
23/1/16
1.876
1.183
113
hôm rồi trời nắng to, em ngồi thấy mát lạnh run cả ng đấy. Điểm cộng thêm của honda city là có cửa gió phía sau.
Nhưng cũng nhiều ng bảo điều hòa con VIOS lạnh sâu hơn :p :p
cứ đi tầm 6 tháng hơn là thấy. xe mới cái gì nó cũng ngon. ko fai tự nhiên tôi chê vì tôi từng đi city. chay full tải nóng như cái lò

• Haha
Tập Lái
17/2/20
45
22
8
29
trong tầm giá bạn chọn cái này thì mất cái kia thôi, hãy chọn cái lợi ích bạn ưu tiên hơn

• Love
Hạng B2
28/5/19
253
315
63
36
Nhiều người bảo máy lạnh Honda, đặc biệt là city yếu, mà không hiểu thế nào là yếu nhỉ ? Mình ngồi hàng ghế sau vẫn thấy mát đủ, trời nắng nóng mà nhiều người đòi bật lạnh teo như phòng kín, ra xe cái rồi ốm luôn.
Hạng B thì city đẹp nhất rồi, giá cao hơn nhưng lâu dài xứng đáng

• Love