Hạng B2
2/10/12
103
0
0
TOY An Thành
[blockquote]Xe của em là Toyota Aygo AT. Có lúc bị kẹt, đạp phanh không có tác dụng, rà phanh chân nghe tiếng kêu rột rột.

Em đã vào hãng kiểm tra 2 lần, đến gara ngoài làm 3 lần vẫn không hết bệnh này .

Họ làm chủ yếu là vệ sinh phanh, ga ra ngoài thì họ láng thêm tăng-bua. Dùng máy đo lỗi không phát hiện gì. Mong các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp. Xin cảm ơn.[/blockquote]

Hạng B2
2/10/12
103
0
0
TOY An Thành
Ko phải đâu các bác, đây là một chứng bệnh mà TOY đã gặp và được sự tâm tư của cụ chủ. Đã sửa chữa nhiều lần nhưng vẫn ko tìm được bệnh.
TOY xin chia sẽ để các bác có thêm thông tin chẳng may khi gặp phải mà có thể xử lý.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Tommy Le nói:
Các bác cứ đóng góp ý kiến của mình, đế phán bệnh này các bác nhé.

Theo trình Gà của em thì em góp ý rồi đó cụ, có thể nghẹt ống dẫn dầu thắng làm dầu thắng không tới được để bóp má phanh ăn vào, pác cứ thử xem sao.

Hạng B1
24/9/12
82
0
0
Kiểm tra xem các xi lanh phanh tại bánh xe và xi lanh tại tổng phanh xem có bị mòn vẹt, ô van hay không, trợ lực phanh có hoạt động bình thường hay không( Kiểm tra trợ lực bằng cách tắt máy đạp phanh và nổ máy đạp phanh xem khi nổ chân phanh có nhẹ hơn không

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Bác chủ tả chưa rõ về pan của xe,như:
Không có tác dụng là hoàn toàn như không đạp thắng?Ăn tí tí?Ăn nhưng không hiệu quả như ý?
Lúc đạp thắng nhẹ như bình thường?Nặng chân hơn bình thường tí?Rất nặng chân như khi chưa nổ máy?
Tiếng rột rột có khi khô ráo bình thường?Hôm trước đi mưa lội nước?Lúc kêu là đang đi trong mưa?
Rõ ràng hơn về hiện tượng thì anh em sẽ tư vấn cho bác về nguyên nhân có thể dẫn đến pan của xe bác nhóa!