Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
chipandchup nói:
Các bác ơi , cho em hỏi . Theo như em đọc hết cái thớt này từ đầu tới giờ thì em gút lại là :
Em mua xe ford mondeo đời cuối 2004
1. Nếu làm hợp đồng mua bán thì khai giá trên hợp đồng là 165tr .
2. Sau đó ,nếu đóng thuế trước bạ trễ hơn 40 ngày thì sẽ bị đóng phạt khoang 1 tr .

2. Nếu ko làm hợp đồng mua bán , mà làm ủy quyền côgn chứng thì không cần phải khai giá của chiếc xe trên giấy ủy quyền . Sau này khi muốn sang tên thì cho em hỏi lúc đó đóng thuế TB dựa trên giá nào ?

Mong các bác chỉ giúp
bác chipandchup đã tìm được vợ 2 ưng ý chưa thế? Theo em thì nếu xe chính chủ thì làm giấy ủy quyền cũng ổn, không thì ủy quyền sang tay nữa bác có muốn tiển em nó đi để rước em mới về cũng hơi chua cay. Có điều kiện bác làm thủ tục sang tên bác hay người thân nào trong nhà bác luôn cho đỡ rườm ra bác ơi, mất thêm vài ngày và một khoản nhỏ so với xe mình thôi nhưng là xe mình, sau này khỏi rườm rà (đừng khai thật mua bao nhiêu thôi, hợp đồng bác ghi đúng giá cũng được vì khi kê khai trước bạ chỉ cần giấy xác nhận mua bán cho tặng xe thôi). Nếu bác làm theo ủy quyền thì cần xem kỉ nguôn gốc tình trạng xe nha. có trường hợp xe 16 chỗ 2 giấy đk rồi đó

Tập Lái
6/7/10
13
0
0
Các bác ơi cách đây 1 năm em mua  xe Mondeo 2.5 sản xuất 2005, công ty tư nhân xuất hóa đơn giá 100 triệu, nay em muốn làm thủ tục sang tên (tai TpHCM) thì chi phí hết bao nhiêu ạ? Em chậm làm thủ tục 1 năm thì cơ quan thuế họ có chấp nhận cho mình nộp thuế không và bị phạt bao nhiêu?