Hạng B2
4/1/08
282
5
18
44
TP. HCM
Re:phố Núi gọi ta về - dự kiến 18 -> 20/3/2012

các bác đi chơi nên cb bộ đàm, nhất là pin, pin bộ đàm thường ít dùng nên khi cần dùng lại hay bi hiện tượng chai pin khi đó ta sẽ rất bực mình vì có mà ko dùng dc hehehe
em và các bác XNL vừa làm 1 chuyến SG-Dalat-Sg trong 36h đi trong dk mưa gió toàn tập hehehe
cho ké vài hình nha bác Fiatlover
Phố Núi gọi ta về - dự kiến 18 -> 20/5/2012

Hạng B2
3/9/11
358
0
0
42

cái e 9637 là xe gì vậy Tiger ? thấy cái lỗ to bự chảng dưới gầm bên phụ gần dè sau là bị gì vậy ? mục hả ?

Hạng C
6/3/11
849
593
93

phố núi vẫy gọi là đây ^^

Hạng B2
3/9/11
358
0
0
42

thú vị cho ngày 3 : tham quan rừng thông Cầu Đất - chinh phục đèo Đờ răn
  • sau khi ăn sáng, ra chợ mua sắm khoảng 9h cả đoàn bắt đầu tập trung về sì gòn theo đường Cầu Đất. qua địa phận Trại Mát các Bác sẻ được thưởng thức những con đường uốn lượn, những rừng thông đều tăm tắp như tranh vẽ. dừng 1 chút các Bác tham quan thác Hang Cọp.
  • qua Cầu Suối Đục là đến Cầu Đất, dừng 1 chút cho các Bác uống trà Ô Long, chụp ảnh với đồi trà còn duy nhất tại Đà Lạt trồng trà quý này.
  • xong phần trà nước, mời các Bác lên dây cót tinh thần chuẩn bị chinh phục đèo Đờ Răn. nó từa tựa như đèo Pha Đin ngoài Bắc nhưng do đi xuống nên nhẹ nhàng hơn. chỉ cần các Bác đi chậm và kiểm tra thắng an toàn là dc.
  • giữa đèo các Bác sẻ thấy 1 chiếc gương khổng lồ bên trái, xin thưa đó là đập thủy điện Đa Nhim. dừng chụp hình 1 cái rùi đi tiếp.
  • hết đèo, hướng về ngã ba Phi Nôm về Sì Gòn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/3/05
184
0
0

Theo mình ăn trưa ở KDL Madagui cũng okie . Giá cũng phải chăng như Bảy Hổ nhưng được chổ đậu xe rộng , không gian nhà hàng rộng và thóang , trẻ em chơi đùa thỏai mái và chụp ảnh đẹp
Về bộ đàm nên trang bị cho các xe vì trên đường đi cũng như đến các điểm dừng vui chơi , khách sạn hay cần thông báo sẽ rất tiện và nhanh
BTC nên có một người thu gom tài chính và phụ trách chi tiêu để dễ tập trung ,anh em đi chơi cũng thỏai mái không phải móc xỉa liên tục hè hè. Nhất là đi đòan đông

Hạng B2
3/9/11
358
0
0
42

cái vụ bộ đàm và thủ quỹ này e hơi bị rối. e ngại đụng chạm đến vấn đề tài chính lắm. đề nghị Mợ nào tháo vác làm thủ quỹ giùm e cái !

Hạng B2
4/1/08
282
5
18
44
TP. HCM

Fiatlover nói:
cái e 9637 là xe gì vậy Tiger ? thấy cái lỗ to bự chảng dưới gầm bên phụ gần dè sau là bị gì vậy ? mục hả ?
Chiếc đó là Suzuki Forsa 1986 (thi truong US) hehehe, còn cái bên hông là do chủ cũ mua về tập lái bị quet đóa, nhưng ko thành vấn đề, xe lá mà tuy nhiên dàn đồng và gầm cực chất, ko thấy mục kakaka, đạp cũng phê lắm

Hạng C
17/2/11
790
8
18
48

Fiatlover nói:
thú vị cho ngày 3 : tham quan rừng thông Cầu Đất - chinh phục đèo Sông Pha
  • xong phần trà nước, mời các Bác lên dây cót tinh thần chuẩn bị chinh phục đèo Sông Pha. nó từa tựa như đèo Pha Đin ngoài Bắc nhưng do đi xuống nên nhẹ nhàng hơn. chỉ cần các Bác đi chậm và kiểm tra thắng an toàn là dc.
  • giữa đèo các Bác sẻ thấy 1 chiếc gương khổng lồ bên trái, xin thưa đó là đập thủy điện Đa Nhim. dừng chụp hình 1 cái rùi đi tiếp.

Cái này là đèo Dran đổ từ Cầu Đất đi Đơn Dương (TT Dran). Đèo Sông Pha nó xuống đất Ninh Thuận luôn. Thổ địa Đà Lạt vậy tiêu rồi

Hạng C
4/10/10
903
29
28
53
Không 90 33 55 90 Tám

Fiatlover nói:
cái vụ bộ đàm và thủ quỹ này e hơi bị rối. e ngại đụng chạm đến vấn đề tài chính lắm. đề nghị Mợ nào tháo vác làm thủ quỹ giùm e cái !

Anh em cả mà, chơi vui là chính. Anh Huy mạnh dạn giúp anh em đi, hehehe. :)

Hạng B2
3/9/11
358
0
0
42

Zero Elevation nói:
Fiatlover nói:
thú vị cho ngày 3 : tham quan rừng thông Cầu Đất - chinh phục đèo Sông Pha
  • xong phần trà nước, mời các Bác lên dây cót tinh thần chuẩn bị chinh phục đèo Sông Pha. nó từa tựa như đèo Pha Đin ngoài Bắc nhưng do đi xuống nên nhẹ nhàng hơn. chỉ cần các Bác đi chậm và kiểm tra thắng an toàn là dc.

Cái này là đèo Dran đổ từ Cầu Đất đi Đơn Dương (TT Dran). Đèo Sông Pha nó xuống đất Ninh Thuận luôn. Thổ địa Đà Lạt vậy tiêu rồi
hê ! hê , mắc cở quá nè ! nhầm rùi, đèo Dran nha mí Bác ! lưu lạc đất khách có mười mấy mùa mưa mà lẩn lộn hết !