Hạng B2
3/9/11
358
0
0
42
Re:phố Núi gọi ta về - dự kiến 18 -> 20/3/2012

Zero Elevation nói:
Fiat à, hôm qua tôi đi 1 mình lên thăm & giao lưu hội xe cổ, chả việc gì phải ngại. Sau khi vào gặp anh em hội xe cổ, giới thiệu danh tánh, câu đầu tiên anh em hội xe cổ của cậu nói với tôi rằng<span style=""color: #ff0000;""> "thằng Fiat hôm nay trốn rồi".</span> Việc gì phải vậy, Fiat nhỉ.

Dẫu biết là 4rum là ảo, nhưng đằng sau cái nick là 1 con người, có học hành, có nhân cách và có lòng tự trọng. Cậu bắt đầu quá trớn rồi đó.

Giới thiệu sơ sơ với cậu, tôi cũng đồng hương cậu, cũng xách gói đi khỏi nhà hơn 20 năm nay, nhìn ảnh cậu tôi cũng biết ít nhiều, cái xứ mình đâu lớn lắm đâu. Bạn đồng trang lứa của tôi với cậu có mà đầy, không tin cậu PM tôi 1 tiếng, tối mai tôi sẽ cho cậu gặp cả đám dân ĐL đi nhậu, khó khăn gì đâu.
Mai lúc nào rỗi tôi sẽ dt cho cậu, nếu có gan thì ucf với tôi nhé.
mí hum nay bùn vì cái câu này <span style=""color: #ff0000;"">"thằng Fiat hôm nay trốn rồi". </span><span style=""color: #000000;"">nhờ các Bác trưởng bối trong hội có mặt hôm đó xác nhận cái thông tin này giùm e cái. nhớ lại e sống với hội cũng ko tệ, vậy mà.........
</span>

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658

Đừng nghe lời nói xấu.

Trong hội mình có ai kêu bác bằng Fiat không?
Đừng nghe những lời nói như thế làm mất đoàn kết.
Lời nói chỉ lòng dạ con người như thế.

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/3/12
529
8
18

Fiatlover nói:
mí hum nay bùn vì cái câu này <span style=""color: #ff0000;"">"thằng Fiat hôm nay trốn rồi". </span><span style=""color: #000000;"">nhờ các Bác trưởng bối trong hội có mặt hôm đó xác nhận cái thông tin này giùm e cái. nhớ lại e sống với hội cũng ko tệ, vậy mà.........
</span>
Bác Fiatlover, em có nói câu đó. Xin lỗi bác là em đã không uốn lưỡi trước khi nói. Thật sự là sau khi nghe thuật lại bác đợi bớt nắng mới lên chơi, em thấy cũng lạ vì bình thường bác luôn đến sớm và không thấy ngại nắng nôi gì nên cũng nghĩ là bác không muốn lên hôm đó do vậy nên npí câu đó. Thật sự là giữa câu nói qua lại trong giao tiếp được chuyển thành văn viết như câu trên em cũng thấy kỳ vì nó thiếu tôn trọng người được đề cập.
Một lần nữa em xin lỗi bác, mong bác đừng buồn và tiếp tục vui chơi bình thường trên này và off với mọi người như trước nay. Mấy hôm nay vằng bác em cũng thấy buồn.
Tuần sau off em chịu phạt !

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50

Câu này : tôi có mặt ngay từ đầu Zero có mặt là KHÔNG NGHE CÂU NÀY .
Tôi nghĩ các bạn có mặt ai có nghe thì lên tiếng !
Mà nếu có nghe thì tôi sẽ chặn đứng từ trong trứng nnước những tư tưởng như vầy.
Chúng ta chơi với nhau để chia sẽ kiến thức xe.,kết nối đam mê bàn bè.
Fiat ơi,bỏ đi.Anh phải biết ae Hội mình thuộc level nào chứ .!
Vả lại hai bác đã gặp nhau rồi mừ!
Trang này mong muốn lan man câu chuyện Phố sắp tới.....
Vui lên đi,làm loãng thớt này của ae là tui GIẬN nha!
Biết tui giận rồi nha?không năn nỉ đđược đâu !
Xi........,,

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658

một loạt bài viết nếu phân tích thì nói lên dã tâm và thủ đoạn của mổi người rồi.
Trước đây mình bàn với bác Hoàng lấy ý kiến anh em về một số ứng xử thống nhất;
Sau vụ bài Niva bị xóa mình cũng làm nhanh lên nhưng không kịp.
Hội mình hiền, nhưng cũng nên hội ý một số vấn đề ứng xử với bên ngoài.
Nhân dịp này các bác cafe và bàn luôn nhé.

Hạng B2
3/9/11
358
0
0
42

thiện tai ! thiện tai ! e mấy ngày qua ăn chay niệm phật vì lời hứa bỏ qua mọi chuyện với Bác Giaixom.Bác Giaixom vừa là đàn anh, vừa là chổ thân tình nên e không dám phật lòng Bác ý ( chứ ko lên tiếng thì người ta nghĩ mình sợ , dù là e đã chạy thục mạng đến quán Góc Phố sau khi nhận điện thoại rồi, à e có ghé ngang chợ Thị Nghè mua tặng phía bên kia món quà nhỏ từ Thái Lan mà chưa kịp trao ).
  • Cảm ơn Bác Trường 195 đã giải tỏa bớt tâm trạng căng thẳng của e mấy ngày qua.
  • Bác Cá Hô với e thì thân qua rồi, lổi phải gì Bác ơi !
  • cảm ơn Anh Tún Đăng vì những lời động viên.
  • cảm ơn tất cả các Bác đã xem tin, và e nhận thấy mình chưa hề nói sai một lời nào với phía bên kia sau khi gặp tận mặt.
  • thôi chào các Bác e đi ra kẻo nhà bác Giai lại con rận e thì chít.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113

Fiatlover nói:
thiện tai ! thiện tai ! e mấy ngày qua ăn chay niệm phật vì lời hứa bỏ qua mọi chuyện với Bác Giaixom.Bác Giaixom vừa là đàn anh, vừa là chổ thân tình nên e không dám phật lòng Bác ý ( chứ ko lên tiếng thì người ta nghĩ mình sợ , dù là e đã chạy thục mạng đến quán Góc Phố sau khi nhận điện thoại rồi, à e có ghé ngang chợ Thị Nghè mua tặng phía bên kia món quà nhỏ từ Thái Lan mà chưa kịp trao ).
  • Cảm ơn Bác Trường 195 đã giải tỏa bớt tâm trạng căng thẳng của e mấy ngày qua.
  • Bác Cá Hô với e thì thân qua rồi, lổi phải gì Bác ơi !
  • cảm ơn Anh Tún Đăng vì những lời động viên.
  • cảm ơn tất cả các Bác đã xem tin, và e nhận thấy mình chưa hề nói sai một lời nào với phía bên kia sau khi gặp tận mặt.
  • thôi chào các Bác e đi ra kẻo nhà bác Giai lại con rận e thì chít.

"Phật tại tâm". Mong đừng cố nhắc lại chuyện phiền lòng kẻo hư thớt này và bác nên để dành món quà bác mua cho người thân của bác.