Hạng B2
Cái này chứng tỏ con mẹ nó bị điếc, hoặc anh Su vượt mà không bóp còi.
Ai chửi em em chịu chứ khi vượt thì phải nhan còi đầy đủ nếu ban ngày.
Tiếng còi xe hơi cũng to lắm để những ai muốn sống thì phải ngoái đầu nhìn lại như trường hợp này.
VN mình cái gì cũng quý, cái gì cũng giành cho mình.
Thế nhưng cái mạng của mình thì lúc nào cũng muốn trao vào tay người khác.
Chuẩn luôn. Giao thông ở mình cứ thế này mà nói đừng bấm còi thì đúng là buồn cười.

Hạng B1
23/7/16
76
84
18
Thêm một vụ:
Tránh xe máy, ôtô khách chở hơn 10 người lao xuống ruộng
View attachment 1558931
https://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-...cho-hon-10-nguoi-lao-xuong-ruong-3715705.html
Thực sự chạy xe trên quốc lộ ngán nhất là xe máy và xe khách.
Tình huống bác chủ đăng lên bổ sung thêm một kinh nghiệm đi đường ( cá nhân em cũng chứng kiến vài trường hợp tương tự). Thận trọng khi vượt không bao giờ thừa.
Trường hợp xe khách Phúc Minh và xe khách tình huống trên có thể là gặp xui hay xử lý chưa hợp lý. Khi gặp tình huống khẩn cấp, chúng ta thường không có nhiều thời gian để cân nhắc nên em nghĩ không nên đưa ra nhận xét là hay - dở. Cầm lái trên đường không ai dám nói trước điều gì. Gặp tình huống như vậy em thường có thói quen không đánh lái gấp chỉ thắng đứng xe, giữ làn đường, nếu được thì nép về bên phải một chút trong trường hợp xe ngược chiều vượt ẩu (nhiều người có kinh nghiệm khuyên vậy). Trường hợp có chuyện xấu thì trước hết mình cũng không sai. Tết năm nay tai nạn nhiều quá. Mong anh em OS luôn tuân thủ luật, tỉnh táo, thận trọng khi tham gia giao thông.

Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Gần nhà em đây. Năm nay em chạy ô tô từ sg - gia lai về lần đầu quả thực thấy khá nguy hiểm với xe mÁy cùng chiều, còi phải liên tục để họ biết có ô tô sau lưng.
P/s: hậu quả nhỏ sau khi giao ông anh lái non đc 10p thì bị xe tải nó ép bay gương

Attachments

Hạng B2
6/12/17
172
69
28
48
Nhìn cam của bác chủ thì đang chạy 75km/h thì có thể đoán chiếc Su chạy không quá 85km/h đâu bác, bác ấy chạy cũng chuẩn vì không vào làn liền mà cắt đầu xe bác chủ, lỗi tại 2b thôi bác ạ.
Mình thì nghĩ chiếc Su chay khoảng 90, vì qua xe chủ thớt 75 quá ngọt. Thôi bình an là mừng rồi

• Like
Reactions: nta139 and ngoncp
Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
Nghe nói Subaru có công nghệ Eyesight tự thắng mà ta

• Like
Reactions: ngoncp
Hạng B2
6/7/13
307
585
93
Mình thì nghĩ chiếc Su chay khoảng 90, vì qua xe chủ thớt 75 quá ngọt. Thôi bình an là mừng rồi
Tình huống này anh Su vượt quá tốc độ một chút, có phạm luật, nhưng cũng không phải là quá nguy hiểm đâu anh vì đường thẳng và không có xe ngược chiều. Clip em đưa lên để anh em thêm chút lưu ý nhằm an toàn hơn trong lúc lái xe thôi. Kiểu qua đường của 2B ở QL cũng là thường thấy, cẩn thận vẫn hơn.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Trc giờ e toàn vượt ầm ầm. K bao giờ nghĩ đến trường hợp như chủ thớt đưa ra. Mà xe bé nên toàn đạp lút cán để vượt nên tốc độ toàn cao cao k à. Xem xong chùn chân.

• Like
Reactions: ngoncp
Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
Kiểu qua đường này trong thành phố cũng nhiều.
Em là em nói thật, các bác ném đá thoải mái: Khi thấy các bác, chú, cô, gì, các anh, các chị đèo con nhỏ giờ đi làm hoặc lúc tan tầm là em luôn cảnh giác vì đi bất tử, còn tệ hơn lúc đi một mình.
Nhiều lúc dừng lại nhường thì nhận được nụ cười xoà, khó thương lắm.
Rất mong mọi người đưa đón các bé chạy xe cho cẩn thận.

Em đi Quốc lộ cứ thấy xe máy đằng trước là em còi phát cho chắc, ai chửi kệ. Nguyên tắc là tránh xa xe máy càng xa càng tốt, ko đi song song,

Mấy ông thần xe máy nhiều khi quẹo mà ko hề có dấu hiệu gì báo trước. Thôi thì mình cứ còi phát để mấy ổng biết đằng sau có xe hơi.