Tập Lái
19/9/19
14
9
3
44
Chào mọi người! Em dự định hè này làm chuyến từ SG ra Phong Nha Kẻ Bàng kết hợp về thăm quê ở Quảng Ngãi, chiều từ SG ra em đi cao tốc và QL1A nên không có gì để bàn, chiều vô em dự định đi từ Phong Nha Kẻ Bàng về SG theo đường Hồ Chí Minh, đường này em chưa đi lần nào và nên đi theo lộ trình dừng nghĩ ở đoạn nào là phù hợp và cần chuẩn bị những gì cho cung đường này nhờ các bác mách bảo.

Tối qua em mò thử google map thì thấy từ Phong Nha ngày đầu về tới Đông Giang (Quảng Nam) nghĩ lại 1 đêm, hôm sau từ Đông Giang về Măng Đen nghĩ thêm 1 đêm rồi từ Măng Đen tà tà về SG các bác thấy có hợp lý không cho em ý kiến.
Em chân thành cảm ơn!

Phong Nha Kẻ Bàng - Đi SG theo QL14
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/5/07
530
8.765
93
Từ Măng Đen về thẳng Saigon thì đuôi thật. Nên nghỉ ở BMT 1 đêm.

• Like
Reactions: haichaucse
Hạng B1
3/1/16
61
69
18
46
Nếu là em, em sẽ đi: PN- Đà Nẵng đường HCM đông và cao tốc Cam Lộ- Tuý Loan, ĐN- Măng Đen đi QL24, Măng Đen- Buôn Ma Thuột, BMT- HCM

• Like
Reactions: SangBD
Hạng D
28/6/13
1.037
1.287
113
HCM
Từ Măng Đen về thẳng Saigon thì đuôi thật. Nên nghỉ ở BMT 1 đêm.
Chạy BMT xuống SG đã thấy đuối, chạy từ Măng Đen thì không biết thế nào. Bác nên nghỉ ở BMT 1 đêm, đi KDL thác Dray Nur chơi cũng OK

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng C
3/5/07
530
8.765
93
Mùa khô thác thiếu nước nên cũng không đẹp. Chủ yếu là nghỉ ngơi, ăn uống. BMT giờ nhiều cà phê đẹp như Đà Lạt nhưng ngon hơn. Thậm chí cà phê cóc 15k/ly vẫn ngon.
Muốn ăn uống bình dân thì lẩu bò, lẩu dê. Ăn nhậu sang chảnh thì ghé Phố Núi bên Y Ngông.

Tập Lái
6/2/23
12
13
3
34
Ko chạy nổi từ Măng Đen về đến SG đâu cụ ơi. Em cũng đã chạy SG - Đức Phổ 1 tài trong vòng 1 ngày, nhưng từ Măng Đen về SG là chạy nửa đường đèo núi rồi. Theo em thấy cụ nên dừng ở Nha Trang hoặc BMT. Nếu là em thì em sẽ dừng ở NT, nghỉ ngơi thoải mái rồi mới đóng về SG

• Like
Reactions: minh_kien2
Tập Lái
19/9/19
14
9
3
44
Mùa khô thác thiếu nước nên cũng không đẹp. Chủ yếu là nghỉ ngơi, ăn uống. BMT giờ nhiều cà phê đẹp như Đà Lạt nhưng ngon hơn. Thậm chí cà phê cóc 15k/ly vẫn ngon.
Muốn ăn uống bình dân thì lẩu bò, lẩu dê. Ăn nhậu sang chảnh thì ghé Phố Núi bên Y Ngông.
Vâng bác từ Măng Đem về thì tà tà thôi không chạy trong 1 ngày bác ạ

Tập Lái
19/9/19
14
9
3
44
Nếu là em, em sẽ đi: PN- Đà Nẵng đường HCM đông và cao tốc Cam Lộ- Tuý Loan, ĐN- Măng Đen đi QL24, Măng Đen- Buôn Ma Thuột, BMT- HCM
Em chủ yếu là muốn trải nghiệm đường HCM 1 lần bác ạ

Hạng B1
3/1/16
61
69
18
46
Em chủ yếu là muốn trải nghiệm đường HCM 1 lần bác ạ
Đường HCM đoạn qua Quảng Bình có 2 nhánh, nhánh đông từ PN vào đường 9 nối cao tốc Cam Lộ- La Sơn. Nhánh tây từ ngã 3 Đông-Tây qua động Thiên Đường, ngã 4 Trạ Ang vào Quảng Trị, nối với đường 9 phía Tây Quảng Trị (gần Lao Bảo), bác đi theo hướng cầu DakRông để đi tiếp theo đường 14 vào A Sao, A Lưới (TT Huế) rồi đi tiếp lên Tây Giang tỉnh Quảng Nam

• Like
Reactions: minh_kien2