Hạng D
2/9/09
2.548
4.978
113
Tp.HCM
Báo cáo các bác! Hồi 15 giờ 45 em vừa đi đám ma bà nội bác Oser Vungoctram về đến nhà. Máy em thì hết pin trước đó 30 phút, em vừa cắm xạc lên thì có bản tin MCA (báo cuộc gọi nhỡ) mở ra thì như thế này

Xem danh sách dưới cùng thì số lạ, kế đó là 2 cuộc của bác Ha Sonata. Theo thường lệ em cứ nhất vợ nhì anh em gọi ngay cho bác Ha Sonata(mợ Thu bắt máy ABC...) vừa kết thúc thì tiếp một số lạ gọi tới báo " Có phải chồng Hương k? Vợ anh bị TNGT dưới ngã 3 Bùi Môn bất tỉnh rồi". Em nghe đến đây thần hồn bất thần tỉnh re xe ra chạy vượt trái vượt phải bật đèn ưu tin phi luôn qua đèn đỏ ngã tư Lam Sơn(QL22), xuống đến nơi thì BX vừa tỉnh em đưa ngay lên xe chở vào BV ĐK Hóc Môn, đến nơi vào phòng cấp cứu đúng 4 giờ 15 cuối ca nên mọi việc đều chậm chạp, em thì nóng quay ngang quay dọc búa lua xua...Đợi đến lượt lâu quá em liền nhớ S.O.S mình có bác Haianh67 (S.O.S 103) em liền gọi ngay trình bày sự việc, bác hải nói " Em vừa về đang ở nhà, bác chờ chút em vào ngay!" Chừng chưa đầy 10 phút sau một ông Blue trắng bước vào phòng cấp cứu giải quyết mọi việc thủ tục, siêu âm, X-Quang kiểm tra A-Z nhanh một cách bất ngờ. Cuối cùng BX em né một em bé đi xe đạp nên ngã xuống đường, bị một ông già đi xe máy trườn qua lưng, bất tỉnh khoảng 30 phút (theo người dân chứng kiến), kết quả siêu âm tổng quát và X-Quang phần xương không việc gì, chân tay và lưng sây sát, xưng phần mềm.
Nhờ phúc đức nhà em ăn ở hiền lành nên trời còn thương! Qua tóp pic này em xin chân thành cảm tạ bác sĩ Hải S.O.S 103 - Nick Haianh67. Mặc dù không phải ca trực nhưng khi nhận được thông tin yêu cầu hỗ trợ bác đã thần tốc có mặt ngay giúp đỡ vợ chồng em trong lúc bối giối! Em ấn tượng nhất sau khi giúp đỡ nhà em xong bác Hải ra về còn quay lại hỏi" Ủa bác nick gì?" Em thật ấm lòng khi có đồng đội như bác!

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/3/11
522
105
43
Mừng cho người ae. Bác Haianh67 SOS 103 thật là tình nghĩa.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.788
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Ơn Trời Phật! Phước cho mợ Hương chú Đạt tai qua nạn khỏi!
Thật hết lòng cám ơn bs Haianh67 - S.O.S 103! Vinh dự được là đồng đội của bác 103!

Hạng B2
12/7/12
395
84
28
Cảm ơn tất cả mọi người. Biết rằng đâu đó quanh mình vẫn còn nhiều người tốt thấy thật ...chẳng biết dùng từ gì để diễn tả. Chỉ biết người mình thật nhẹ nhõm.
Chúc vợ anh Dathuong mau bình phục.

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Ơn trời phù hộ Mợ Hương tai qua nạn khỏi.
Thật cảm động với Bác Haianh67.

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113
Chúc mừng bác Dathuong nhé.
Đáng lẽ phạt bác Haianh67 vì không bít bác Dathuong, nhưng đã cứu hộ thành công nên tha nhoen ;))

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Cá mập nói:
Chúc mừng bác Dathuong nhé.
Đáng lẽ phạt bác Haianh67 vì không bít bác Dathuong, nhưng đã cứu hộ thành công nên tha nhoen ;))
Tai nạn mà chúc mừng giề.

Ko ai có thể biết hết các thành viên nha chú