Hạng B2
2/5/16
234
191
43
Bác chủ giật tít dữ quá, thật ra KIA mới là hãng đứng đầu, Porsche hạng nhì

Đó là các hãng nói chung, về các phân khúc xe nói riêng thì Porsche có được 3 giải như bác chủ nói

Xe SUV cao cấp cỡ nhỏ

Xe thể thao cao cấp cỡ vừa

Nhà máy láp ráp

Em góp ý bác chủ cho thêm nguồn với hình ảnh để bài viết thêm hay
Nguồn.

Hạng B2
4/9/11
102
41
28
www.otosaigon.com
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi thực tế điều kiện đường sá VN thì Macan có hay hỏng vặt không và chị phí nuôi Porsche có tốn kém lắm không ạ? Cảm ơn.

Chào bác, ném về hỏng vặt thì Porsche ít hỏng bặt lắm bác ạ...Dàn gầm nó cực kì chác chắn..mà chế độ bảo hành thì rất ok...Warranty bác claim là họ thay free trong 3 năm hay 5 năm gì đó bác ạ.....Bác chỉ cần đi bão dưỡng đúng thời hạn là ok.!!! Ngoài ra khi xe bác hết bảo hành , bác mua thêm gói Extended warranty thì cũng được thay free trong nắm đó (gói này theo em được biết là 1800$ hay sao ý)

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Bác chủ giật tít dữ quá, thật ra KIA mới là hãng đứng đầu, Porsche hạng nhì

Đó là các hãng nói chung, về các phân khúc xe nói riêng thì Porsche có được 3 giải như bác chủ nói

Xe SUV cao cấp cỡ nhỏ

Xe thể thao cao cấp cỡ vừa

Nhà máy láp ráp

Em góp ý bác chủ cho thêm nguồn với hình ảnh để bài viết thêm hay
Nguồn.

Mình thêm chút cho đủ, cái đánh giá này gọi là đánh giá chất lượng ban đầu sau 90 ngày.
Về mặt tập đoàn có nhiều xe được bình chọn nhất là GM với 7 mẫu, kế đến là Toyota 6 mẫu. Về mặt nhà máy sản xuất các mẫu được bình chọn thì Toyota nhiều nhất.

Tập Lái
21/4/16
33
20
8
40
Chưa biết chất lượng thế nào nhưng đi vào showroom thì sale của Porsche thấy vẫn hơn mer và các hãng khác 1 bậc về độ chuyên nghiệp cũng như phong cách bán hàng. Trước giờ Chả thấy ai mua Porsche mà phàn nàn hay hối hận cả.

Tập Lái
9/6/08
14
0
1
Em đã từng đi xe hàn quốc, bmw serie 3 và giờ đang chạy cayenne đời 2008. Với kinh nghiệm của em thì porsche có độ bền và ổn định cao hơn so với bmw rất đáng kể. Xe của em hơn 7 năm và chạy gần 8 vạn, tuy nhiên chưa phải động chạm gì vào hệ thống máy hay điện cả. Chỉ có thay thế định kỳ như dầu máy, lọc dầu, lọc xăng, càng A. Phần càng phải thay vì theo như các bác trên đã nói, đường mình xấu nên các bộ phận về cao su và càng là phải thay theo đúng định kỳ hoặc sớm hơn so với hãng quy định. Tuy nhiên các bộ phận này thì ngày xưa em đi xe hàn quốc 5 năm là phải thay rồi. Ngoài ra các bác cần lưu ý porsche là xe hiệu năng cao nên máy móc hoạt động khắc nghiệt hơn các dòng xe thông thường nhiều (ví dụ bim, mẹc em cũng xếp là hiệu năng cao). Do đó khi so sánh về mặt bảo dưỡng cần phải cân nhắc yếu tố này. Đó là lý do vì sao xe Đức thường hay yêu cầu khắt khe về bảo dưỡng. Khi so sánh với kinh nghiệm em đi bim thì con bim của em gặp nhiều trục trặc hơn mặc dù lúc đó nó mới được khoảng 4 năm. Em vẫn yêu bim và đánh giá rất cao chất lượng và cảm giác lái, nhưng kinh nghiệm của em về tính ổn định của bim nó lại không được xếp hạng cao lắm.
Chung quy lại em đồng ý với việc xếp hạng cho porsche điểm cao về độ bền và ổn định.

Tập Lái
13/4/16
19
12
3
32
Nhà em có ông bác cũng sài em này, nhưng thấy bảo chỉ đc 1 thời gian thôi ah, không còn phê như dạo đầu nữa