Hạng C
22/10/13
614
301
63
Em cần cái quạt bên trong.Em mới mua xe,về làm dàn lạnh chỉ có 1 quạt nên xe rất nóng,em đang tìm .Bác biết đâu bán chỉ giúp e.

Vụ quạt Bác hỏi thầy Tuyên xem, còn xe em quạt quay như bão cấp 12, tiếng quạt to gấp đôi gấp 3 tiếng máy, chắc vậy nên két nước giải nhiệt tốt, kim nhiệt ổn, và chưa bị sôi nước lần nào.

Hạng F
10/3/07
5.056
9.103
113
Thủ Đức - TP.HCM
Em cần cái quạt bên trong.Em mới mua xe,về làm dàn lạnh chỉ có 1 quạt nên xe rất nóng,em đang tìm .Bác biết đâu bán chỉ giúp e.
Ở Việt Nam thì chắc khó kiếm cái còn ngon. Trên Ebay Mỹ có bán nhiều, giá giao động trong khoảng 40-55 USD. Xe Bác đời năm bao nhiêu? Em còn cái bên trái mua từ Ebay, của đời 95.

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Vụ quạt Bác hỏi thầy Tuyên xem, còn xe em quạt quay như bão cấp 12, tiếng quạt to gấp đôi gấp 3 tiếng máy, chắc vậy nên két nước giải nhiệt tốt, kim nhiệt ổn, và chưa bị sôi nước lần nào.
Quạt của thầy là quạt két nước. Còn quạt bác kia nói là quạt thổi gió của dàn lạnh sau (hay gọi là quạt lồng sóc vì nó giống cái lồng)

Hạng F
10/3/07
5.056
9.103
113
Thủ Đức - TP.HCM
Quạt của thầy là quạt két nước. Còn quạt bác kia nói là quạt thổi gió của dàn lạnh sau (hay gọi là quạt lồng sóc vì nó giống cái lồng)

Lêu lêu Thầy Thảo. Trên xe có nhiều loại quạt lắm à nha:
1. Quạt két nước để làm mát két nước, gọi là fan clutch.
2. Quạt gió phía trước để thổi gió qua các lỗ gió trêp tap-lô, gọi là front blower motor.
3. Quạt gió phía sau để thổi gió qua các lỗ gió ở dàn lạnh sau, gọi là rear blower motor.
4. Quạt gắn thêm để tăng giải nhiệt két nước
5. Có thể còn có thêm một bộ bộ quạt + dàn tản nhiệt để tăng giải nhiệt cho nhớt hộp số nữa (chế thêm):

Hạng F
10/3/07
5.056
9.103
113
Thủ Đức - TP.HCM
Em đăng lại các video clip này sang bên đây đễ dễ tìm lại sau này (em có làm muc lục ở trang đầu tiên):

Cách tháo các miếng ốp trên mui xe (Previa có 2 sunroof) và sửa các bát cài:

Hàn nhựa cản trước và cản sau Previa: