Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
Ngân hàng là nơi chào bán cái ô (dù)cho bạn khi trời đang nắng . Và sẽ lấy lại cái ô của bạn khi trời mưa . Cố gắn đừng có chơi với nó .
- Báo đăng các bank giờ đang dư vnd quá trời . Nhà nước lại in tiền mua USD trả nợ . Nên bọn nó chạy sút quần.

• Like
Reactions: hocnt
Hạng B1
6/8/16
67
27
8
33
Xài trước trả sau như bọn tây. Nhưng xứ này bọn ngân hàng hay cắt cổ lãi suất từ năm thứ 2
cái gì về vn qua tay máy thằg nhà nước cũng biến tấu.đúng là xứ lừa

Hạng B2
30/12/13
270
286
63
TP. HCM
Đủ tiền thi mua. Vay trả lãi phờ râu. Thực tế cuối cùng, chả có ông nào cho lãi suất thấp hơn 10%.

• Like
Reactions: hocnt
Hạng B2
7/2/15
110
99
28
33
Lãi suất NH dù sao cũng thấp hơn lãi chợ đen, trừ người thân, quen biết ra thì ra thì đâu có ai cho mình mượn tiền với ls thấp như NH ?!
Kinh nghiệm của em là nên vay các NH vốn nhà nước (vcb, vietin, bidv...) mấy ông này dù có thả nổi thì cũng chỉ loanh quanh 10.5%/năm. Cố định ls năm đầu khoảng 7.5%/năm.
Bên cạnh đó, năm đầu ls suất bù cho nợ gốc bự, năm 2 lãi suất cao nhưng gốc đã giảm xuống, bù qua xớt lại thì mình cũng chỉ trả nhiêu đó hàng tháng thôi !
P/s : bác nào cần hỏi kinh nghiệm vay Nh thì inbox em :)) em- một nhân viên Nh chia sẻ :))

• Like
Reactions: ToIn2k6
Hạng D
9/1/15
2.589
3.885
113
40
Seabank là ngân hàng nào vậy trời ? bank nước ngoài hở mí Bác

8/10/14
166
124
43
39
Em thì có bao nhiêu thì mua, thiếu lúa thì gom đủ mới mua, không dám giao lưu với ngân hàng đâu ạ

Tập Lái
19/5/16
3
2
3
30
Em là nhân viên ngân hàng ạ!
Các bác quan niệm không đủ tiền thì không mua xe, có bao nhiêu mua bao nhiêu cũng đúng đối với các bác không thích sống với đam mê (nếu bác mê xe cao hơn), vay phải trả lãi là chuyện hiển nhiên không nhẽ các bác muốn ngân hàng đi vay mượn rồi tặng lại các bác dùng tạm, đôi khi đồng tiền các bác nó sinh lợi đến 15% năm thì ngại gì không vay chứ hè?