Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Hôm qua em có việc từ Vũng Tàu về Đồng Nai. Bắt đầu địa phận Đồng Nai từ trường Lilama đến cổng 11 có đến 5 trạm CSGT đứng 2 bên đường. Một bác chạy Camry hường về Vũng Tàu không biết bị bắn ở đâu nhưng đến ngay khúc Lilama mặc dù đã trốn sau chiếc Mẹc 16 chỗ nhưng vẫn bị xxx ra giữa đường 1 tay cầm ma trắc một tay cầm bộ đàm và tờ giấy trắng (chắc ghi số xe) bắt vào. Em chạy thêm 1 khúc nữa vừa qua trạm dừng chân bánh canh Trảng Bàng thì gặp CSGT bắt xe máy, một anh chạy Air không biết hoảng sợ thế nào mà va vào xe đi trước lăn quay giữa đường, may là không có xe đi gần....
crJ893uL2ZE

https://www.youtube.com/w...E&feature=youtu.be
Lúc em từ cầu sập đi về hướng ngã 3 Tam Hiệp, vừa qua Dồng Nai Ford thì một CSGT đứng giữa đường tay cầm ma trắc tay cầm giấy chỉ vào xe em, em nghĩ: mình chạy đúng tốc độ, kiểu này mệt rồi đây, không ngờ nhìn biển số xe em xong thì ngoắc đi và bắt xe sau:

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Re: QL51 khúc Đồng Nai - XXX làm dữ quá, 2b sợ nên tự gây tai nạn- Nguy hiểm

[tube]http://youtu.be/crJ893uL2ZE[/tube]

Hạng C
18/2/13
566
320
63

Theo em bác nên sửa lại cái tiêu đề! Qua bài của bác thì em chẳng thấy xxx đâu cả ! Bắn tốc độ có ghi lại biển số xe, bắt đúng xe vi phạm thì hoan nghênh thôi chứ! Nhà em ở thị trấn Long Thành, nhà vợ ở Phước Thái nên đoạn đường này em thuộc lòng. Mấy lần đi thấy mấy bác xe "xịn" phóng như ma đuổi, đá xi nhan bên trái, rồi lại đá bên phải, trong khi em đã chạy đúng tốc độ tối đa cho phép rồi (80km/h). Bắn những bác nhà giàu có xe xịn thế này là đúng!
Còn 2 bánh, đường có bảng phân làn rõ ràng, to tổ bố! Mấy người đi cứ nhè lane oto mà chạy, gặp CSGT thì thắng gấp, tấp vào lề đứng tụm thành một nhóm như ngày hội ấy. Mà thế còn đỡ, còn có những ông quay xe lại chạy ngược chiều để tìm đường khác mà đi nữa cơ!

Hạng B2
20/6/12
224
29
18

xeomvn nói:
Theo em bác nên sửa lại cái tiêu đề! Qua bài của bác thì em chẳng thấy xxx đâu cả ! Bắn tốc độ có ghi lại biển số xe, bắt đúng xe vi phạm thì hoan nghênh thôi chứ! Nhà em ở thị trấn Long Thành, nhà vợ ở Phước Thái nên đoạn đường này em thuộc lòng. Mấy lần đi thấy mấy bác xe "xịn" phóng như ma đuổi, đá xi nhan bên trái, rồi lại đá bên phải, trong khi em đã chạy đúng tốc độ tối đa cho phép rồi (80km/h). Bắn những bác nhà giàu có xe xịn thế này là đúng!
Còn 2 bánh, đường có bảng phân làn rõ ràng, to tổ bố! Mấy người đi cứ nhè lane oto mà chạy, gặp CSGT thì thắng gấp, tấp vào lề đứng tụm thành một nhóm như ngày hội ấy. Mà thế còn đỡ, còn có những ông quay xe lại chạy ngược chiều để tìm đường khác mà đi nữa cơ!
XXX bắt xe quá tốc độ là đáng ủng hộ, đề nghị nên bắn suốt tuyến QL51, vì có rất nhiều xe chạy hơn 80Km/h vượt ẩu nữa. Không chỉ 4B vi phạm mà cả 2B vi phạm, nên có biện pháp xử lý tại chỗ giam bằng lái, ngưng việc lái xe của tài xế vi phạm ngay, không để họ dùng BB để lái.

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương

Đề nghị bác chủ sửa lại tiêu đề cho phù hợp hơn vì trong các trường hợp bác nêu em nhận thấy CSGT không có bất kì hành vi xấu nào cả.

Hạng D
14/6/05
1.590
4.217
113
Đồng Nai

Em vừa đọc báo thấy nói là cục đường bộ yêu cầu cty cao tốc BH-VT lắp dãy phân cách xe máy và ô tô theo thiết kế ban đầu. Không biết là phân cách cứng bê tông hay phân cách mền thanh sắt sát thủ ngày xưa nửa?
Thanh sắt trước kia kg biết tước bao nhiêu là mạng sống người đi xe máy rồi. Nó cực kỳ nguy hiễm.

Hạng B2
14/1/14
145
36
28
49

Hôm qua em cũng đi qua đoạn này, rất nhiều xxx. Đặc biệt đoạn gần vedan có xe của 113 mà không thấy CSGT. Mấy bác chạy đánh võng thì đúng là nguy hiểm

Hạng D
4/2/10
3.399
31.922
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn

CSGT đã làm đúng trách nhiệm của họ

P/s: Bác chủ xài Cam hành trình loại nào mà rõ quá

Hạng B2
29/4/13
118
14
18

CA làm cho người dần dật mình...Nhưng tại sao phải sợ bọ nó nhỉ ?

Hạng B2
7/10/13
483
1.135
93

xeomvn nói:
Em cũng thường đi tuyến đường này, em thấy rất nhiều lực lượng ra đứng bắt xe. Vàng có, xanh có, thậm chí xám xám (hình như CA xã hay sao ấy) cũng ra đứng đường. Em thấy có nhiều xe, nón BH, gương đèn đầy đủ, đi đúng len cũng bị thổi vào và khoảng 80% người đi qua là bị thổi. Nhiều khi đi qua thấy 1 bầy xxx đứng dưới, một bầy dân đứng trên, nhìn rất phản cảm. Việc bắt xe vi phạm thì em thấy cần thiết, nhưng có cần thiết là quá nhiều lực lượng ra đứng đường vậy không? mà tại sao các tỉnh khác thì xxx kg ra đường nhiều như vậy mà chỉ có tỉnh ĐỒng Nai. Giang hồ đồn xxx ĐỒng Nai ăn bẩn nhất quả không ngoa, không từ bất cứ thủ đoạn bẩn thỉu nào cả. Tởm.