Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng
RE: Quạt gió điều hòa trong xe khi bật có tiếng rè rè?

Thanks bác Sonata, khi nao bác alo sẽ mời bác cafe nhe. Chiều nay em đã tháo cái quạt gió ra xem thử theo hướng dẫn của 1 chú trong VMC. ĐÚng là nó phát ra tiếng rè rè từ cái log quạt, nhưng đáng tiếc là nó không có chỗ nào có thể tra dầu như cái quạt bàn được. Tiếng rít rít và rè rè có lẽ do vòng bi hoặc trục của quạt bị gi? Cuối cùng em đành làm vệ sinh rồi lắp lại, thấy tiếng kêu đỡ hơn nhưng không biết có hết được không? Thấy chú thợ VMC nói là do dể quạt chạy ở 1 chế độ quá lâu?

Hạng C
19/4/06
503
7
0

bác đã tự tháo được ra rồi thì mang ra thợ sửa mô-tơ người ta thay vòng bi là xong thôi!( cái này mà mang vào hãng nghe to chuyện quá, còn thợ sửa ô tô có khi...ngại!), còn chạy lâu 1 tốc độ thì ảnh hưởng gì nhỉ???

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

Kêu rè rè thường do 3 lý do
1 -bạc đạn bị lỏng hay ổ đỡ bạc đạn siết không chặt
2- Trên quạt gió có kẹp chì cân bằng nhiều khi nó bị sút ra bay mất phải đem đi kẹp lại
3- Qụat đóng bụi qúa bẩn rồi nên phát sinh tiếng kêu

HẾT

Tập Lái
7/11/05
12
0
0

Xe tôi cũng bị như vậy,tại cái quạt gió.đưa vào hãng mất 15 phút và 90.000đ.Ko co gì nghiêm trọng cả.Tôi đi Camry 3.0.

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Trích đoạn: khoaham

Xe tôi cũng bị như vậy,tại cái quạt gió.đưa vào hãng mất 15 phút và 90.000đ.Ko co gì nghiêm trọng cả.Tôi đi Camry 3.0.
Bác cho biết cụ thể 90.000đ hãng làm những gì vậy? 15 phút chắc là thay mới hoặc tra dầu?

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Sao lúc tư vấn mua xe thì ai cũng nói xe nhật ít hư nhỉ? Camrỳ 3.0 nè....hỏng vặt như thường

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: hoatran

Sao lúc tư vấn mua xe thì ai cũng nói xe nhật ít hư nhỉ? Camrỳ 3.0 nè....hỏng vặt như thường

Mấy cái đó thì hãng nào mà chẳng vậy, chúng nó cũng đi mua ấy mà. Có khi không phải của nhật nữa cũng nên :D

Tập Lái
7/11/05
12
0
0

Ko thay cái gì ca,no tháo ra bảo dưỡng dầu mỡ gì đấy.90.000đ la tiền công thôi