Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Quạt két nước lên dĩa rồi

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Quạt Fiat có 2 tốc độ, khi bác ko mở lạnh thì chạy ở tốc độ thấp nên kim nhiệt lên cao, còn khi mở lạnh quạt chạy tốc độ cao nên kim nhiệt thấp. Quạt kêu có khả năng là mòn chổi than rồi xe e lúc trước cũng vậy, ghé DT bảo trì là êm ru. Còn quạt 1.3 và 1.6 có giống nhau ko thì e ko rõ

Hạng B2
4/7/13
405
164
43
Bác quangpham71 cho em số phone với, quạt két nước của em cũng thấy hơi nặng nặng (em dùng tay khiều cánh quạt) chắc nó cũng sắp tèo rồi, em đi đường trường thì máy mát quá, kim nhiệt lên rất ít nhưng vào nội thành hay kẹt xe thì lên gần phân nữa luôn. Fiat em 1.3 thì có xài đc cái quạt chung với 1.6 ko vậy bác.
Nhân tiện hỏi luôn là dạo này xe em chạy ồn và ù ù trong xe ko biết bị sao(lúc trước đi rất êm), có bác này bị tình trạng này qua xin chỉ giáo. Thanks mấy bác nhiều ạ.
P/S: Có bác nào đã đi Fiat mà gần khu vực quận 5 ko ạ, có gì cho em cafe học chút kinh nghiệm.
1.3 thì chỉ dùng của 1.3 thôi Bác nhé ( Si có thể dùng của Ab, của Ab cao hơn 1 chút nó hơi vướng bình nước phụ một chút thôi)

Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh
xe chạy đường trường mát quá,chạy phố nóng là do bị tháo van hằng nhiệt.Quạt giải nhiệt quay nặng là ok vì chổi than còn dài

Hạng B2
29/8/13
150
98
28
Tp.HCM
questekpro.com
Bác danca tư vấn giúp là có nên gắn van hằng nhiệt lại như cũ ko ạ, vì em chủ yếu chạy về quê là chính chứ trên phố thì em toàn đi xe máy thôi.

Hạng B2
3/5/14
142
122
43
Đồng Nai
Quạt két nước không chạy chưa chắc đã phải do hỏng quạt đâu bác,chủ yếu do relay tiếp xúc kém hoặc oxy hóa các tiếp điểm,bác vệ sinh lại bằng PR7 thử xem
Còn thêm 1 lý do nữa bác (tại em ko check kỹ): Xe em nó bị rò két nước, không còn giọt nào luôn. Giờ đi đâu em cũng xách 1 bình nước trên vai. Chắc vài bữa đi hàn lại cái két:3duongbia:

Tập Lái
16/4/13
45
13
8
Nhân tiện hỏi luôn là dạo này xe em chạy ồn và ù ù trong xe ko biết bị sao(lúc trước đi rất êm), có bác này bị tình trạng này qua xin chỉ giáo. Thanks mấy bác nhiều ạ.
P/S: Có bác nào đã đi Fiat mà gần khu vực quận 5 ko ạ, có gì cho em cafe học chút kinh nghiệm.
Vụ ồn này hình như xe si nào cũng bị bác ạ. Vòng tua dưới 1500 thì ù kinh luôn, hơn 1500rpm thì lại êm ru. Chắc cái style nó vậy rồi.

Hạng B1
14/12/12
66
7
8
HCM
Còn thêm 1 lý do nữa bác (tại em ko check kỹ): Xe em nó bị rò két nước, không còn giọt nào luôn. Giờ đi đâu em cũng xách 1 bình nước trên vai. Chắc vài bữa đi hàn lại cái két:3duongbia:

Vụ két nước bị rò em bị một lần ngay đồng xu chỗ bên dưới hộp số / đề gì đó..lên MK thay cái đồng xu giá 2k mà công thay hết 2h vì phải tháo hộp số và một lô các thứ linh tinh khác.