14/6/17
892
431
63
E cũng dự định đầu tháng 8 đi Ninh chữ nên tính hỏi các bác có kinh nghiệm chỉ giúp chỗ chơi nào mới ra và giờ có qua được đảo Bình Hưng kg, cho xin dịch vụ vui chơi khi qua đảo. Tks all

14/6/17
892
431
63
Đúng rồi bác, đêm thứ 2 em chuyển vô ở trung tâm

---------------------------------------
Cafe xong, đoàn em về check out Resort Vĩnh Hy, di chuyển vào trung tâm để check-in resort Long Thuận.

Trước khi check-in, em ghé cơm gà Khánh Kỳ, quán quen em hay ăn. Mấy đợt trước em hay kêu kiểu gà miếng, ăn nhiêu tính nhiêu. Lần này tụi em kêu nguyên con gà nướng, lòng gà xào mướp, canh gà lá giang (kêu thêm tô nước 50K). Nhưng sao đợt này em ăn ko thấy ngon nữa : gà bở y như gà công nghiệp !
View attachment 3153651

View attachment 3153767
Ăn trưa xong về khách sạn checkin, nghỉ ngơi tí chiều 3h tụi em đi Trùng Sơn Cổ Tự.
Xe hơi chạy lên giữa núi luôn nha các bác, sau đó leo bộ tầm 500 bậc thang để lên chánh điện.

Chùa đang xây dựng nên hơi ngổn ngang tí.

View attachment 3153420View attachment 3153421

View attachment 3153422

Từ view này các bác có thấy dc vết tích của Hòn Đá Dao và đá Mặt Quỹ :)

Các bác xem thêm ở đây nhé : https://1thegioi.vn/hon-da-dao-sap-...yem-long-mach-cua-nguyen-van-thieu-88766.html

View attachment 3153423

View attachment 3153425

Tụi em xuống núi lúc 3h40 chiều, về check biển Ninh Chữ thôi :D
Cầu thang đi xuống rất dốc, bên hông là đường ray để chuyển vật liệu xây dựng lên.

View attachment 3153428

5h chiều, biển Ninh Chữ khá đông khách tắm. Bãi biển ngay sau resort, bước vài bước chân thôi, quá tiện !
Nhóm em mua bánh tráng nướng mắm ruốc ngồi "nhắm" với nước suối :D

Biển Ninh Chữ êm, ít sóng, chắc do dc bao bọc bởi núi.
View attachment 3153431
Bác chủ cho hỏi, ở Long Thuận thì ăn quán hải sản nào ngon, bổ rẻ vậy bác. đầu tháng 8 này e ra cũng ở Long Thuận nên tính hỏi bác.

Hạng D
14/11/10
3.023
4.596
113
HCM
Bác chủ cho hỏi, ở Long Thuận thì ăn quán hải sản nào ngon, bổ rẻ vậy bác. đầu tháng 8 này e ra cũng ở Long Thuận nên tính hỏi bác.
Em cũng ít đi khu này nên ko rành lắm bác.
Buổi tối lúc ở Long Thuận em có ăn chổ này, nấu vừa miệng lắm. Nó có 2 khu : 1 khu ngồi bên ngoài, 1 khu phòng lạnh.

Có món cá mú hấp ngon tuyệt :D
Đặc biệt có món dông bằm xúc bánh đa và dông nướng (mà ăn cho biết thôi chứ ko ngon lành gì .. kaka).
Quay lại Vĩnh Hy sau 14 năm, Hang Rái quá đẹp! (19/4/2024)

14/6/17
892
431
63
Giá có ổn áp kg bác nhỉ, thấy có người nói quán Lộc Quí Cang.
Em tính đi đường ven biển kg biết đường xá có tốt cho sedan kg nhỉ.
Em cũng ít đi khu này nên ko rành lắm bác.
Buổi tối lúc ở Long Thuận em có ăn chổ này, nấu vừa miệng lắm. Nó có 2 khu : 1 khu ngồi bên ngoài, 1 khu phòng lạnh.

Có món cá mú hấp ngon tuyệt :D
Đặc biệt có món dông bằm xúc bánh đa và dông nướng (mà ăn cho biết thôi chứ ko ngon lành gì .. kaka).
View attachment 3180181

Hạng B2
25/5/21
129
1.957
93
E cũng dự định đầu tháng 8 đi Ninh chữ nên tính hỏi các bác có kinh nghiệm chỉ giúp chỗ chơi nào mới ra và giờ có qua được đảo Bình Hưng kg, cho xin dịch vụ vui chơi khi qua đảo. Tks all
Khuyên bác nên đi Vĩnh Hy và Bình Hưng. Từ Vĩnh Hy đi lên Bình Hưng có 20km thui à. Thích nữa thì bác ra Cam Ranh. Chạy thêm 60km.
Mình vừa rồi đi Vĩnh Hy cũng đi như bác chủ thớt biển Vĩnh Hy đẹp quá. Đợt rồi mình còn đi Công Viên Đá Vĩnh Hy nữa. Cảnh đẹp lắm. Cách Vĩnh Hy 10km. Xe oto ko vô được nha. Chỉ chạy xe máy vô thẳng tới nơi. Oto thì phải giữ ở bãi cách 2km

Chơi ở Vĩnh Hy xong sáng hôm sau ra Bình Hưng. Đúng là 10 năm rồi mới ra lại Bình Hưng cảm giác ít rác và sạch sẽ hơn hồi xưa nhiều. Điều rất là đáng mừng. Nước biển thì khỏi chê luôn. Nhìn là ghiền.

• Like
Reactions: zorojp