Tập Lái
10/1/16
14
17
3
Luat go gi
E nghĩ nếu mình nhỏ nhẹ nói lý lẽ với các anh CSGT thì các anh ý sẽ bỏ qua ko phạt.
Thứ nhất, em chở con đi chơi sở thú, đi vào từ đường LD, rẽ phải vào NBK, rồi rẽ trái vào cổng gửi xe.
Thứ hai, khi e ra về từ cổng sở thú rẽ phải đi ra NBK e có thấy biển báo cấm ô tô đâu.
Thứ ba, nếu quả thật có biển cấm ô tô gắn ở đầu đường NBK phía bên NHC, thì e đâu có đi từ bên đó đâu mà thấy.
Thứ tư, nếu các anh ko bỏ qua thì lập cho e cái bb, e đi đóng phạt rồi e đi khiếu nại và post hình ảnh lên mạng e cảnh báo cho nhiều người cùng biết.
Chắc chắc các anh ấy vì tình cảm mà bỏ qua ổ bánh mì của e, nhưng, thật ra là các ảnh ko muốn tất cả mọi người cùng biết, các ảnh ko muốn GTCC gắn thêm cái biển to ở cổng sở thú,...chỉ vì cái bánh mì của mấy ảnh mỗi sáng.

Mình cũng có ý giống bạn...., nếu đường hai chiều nhưng oto chỉ đi được một chiều (cụ thể như đoạn LD->NBK ra NHC) thì ít nhất cũng phải có biển báo cấm hoặc BB thông báo oto đi vào sẽ không được quay đầu đi ra, thì như vậy sẽ thuận lợi quá cho lái xe.
Nếu cấm một chiều đi mà đặt biển báo một đầu thì đầu đường còn lại sao ai biết đường chiều ngược lại bị cấm.
Mình thấy luật có ghi "Để báo đường cấm tất cả các loại xe cơ giới kể cả môtô 3 bánh có thùng đi qua ...,phải đặt biển số 103B" nếu vậy BB chỉ cấm xe đi qua thôi hả? Nếu xe đang ở sau BB thì sao gọi là đi qua??

Mình thấy trong luật có ghi nếu cấm quay đầu trên đường không có đường giao nhau thì phải đặt BB 124b + 503d.
Các bác xem lại xem hai BB (124b + 503d) kết hợp này có thể dùng trong trường hợp này. Vì hầu như mình chưa thấy hai BB này được sử dụng cùng lúc hoặc BB 124b được đặt chổ không có đường giao nhau.

Nếu các bác nối tôi không quay đầu, tôi chỉ đi vào nhà hoặc cơ quan rồi đi ra chứ đâu có quay đầu??
Tôi nghĩ BB 503d đã thể hiện là hướng đi ngược lại. BB 124b thể hiện không cho quay đầu, thì cũng thể hiện được chiều ngược lại là cấm oto rồi.

Các bác nghiên cứu mục B24-d trong QCVN 41:2012/BGTVT, rồi cho ý kiến nhé.

Hạng B1
29/1/16
80
49
18
40
bẫy mồi mà, sao đặt bảng dc, lò bánh mì nuôi biết bao nhân mạng