Hạng D
14/6/12
1.608
96
48
52
azurika nói:
Em thì cứ toàn xuống dốc cầu, quẹo phải, ôm dạ cầu rồi đi đâu thì đi.
Bản chất chỗ này nếu xuống dốc cầu quẹo trái thì rất dễ xảy ra xung đột giao thông, nhất là giờ cao điểm, nên anh Chánh mới vẽ vạch liền.
Mình cũng đi như bác, và theo bản đồ thì đi như bác dễ chịu hơn cho mọi người.

Hạng D
4/11/11
1.141
26
38
57
TP HCM
Ha Sonata nói:
TRước đây, ngày xưa ...xưa thiệt...là xưa ý ...thì đầu chữ Y cấm weo trái xuống Dạ Nam. Mỗi lần đi phải vòng xuống Phạm Thế Hiển chui dạ cầu. Sau này bỏ biển cấm này rồi. Em vẫn ghé đó, đổ dốc cầu quẹo trái và tấp lề phải để ... ăn cháo trắng vịt muối.:D
Cẩn thận nha các bác vì chỗ đó có vạch liền thì o thể rẽ trái được nha .Nếu gặp xxx thì tèo ?

Hạng D
30/12/10
2.072
650
113
GMFC & FRIEND
azurika nói:
Dạ, hình như khi đổ dốc cầu xuống là nó có vạch liền đó các cụ.
Vạch liền từ đầu cầu này sang đầu cầu kia, quẹo qua Dạ Nam luôn.
Chỗ này hồi xưa em nhớ có biển cấm quẹo trái, sau 1 thời gian nó dẹp đâu rồi; nhưng thay thế bằng vạch liền.
Bản chất chỗ này nếu xuống dốc cầu quẹo trái thì rất dễ xảy ra xung đột giao thông, nhất là giờ cao điểm, nên anh Chánh mới vẽ vạch liền.
Đúng đó bác, mình đi oto, đi như vậy cho phẻ, chứ rẽ trái ngay chổ đó phức tạp lắm, cắt ngang dòng xe đang lên cầu, dễ gây lộn xộn, ùn xe lắm... em tòan rẽ phải rồi vòng qua dạ cầu đi về hướng Q7...

Hạng B2
6/9/11
389
19
18
Đi bình thường, chỉ cần qua khỏi vạch liền thì hãy quẹo trái.

Hạng B2
24/3/10
143
11
18
52
Xác định:

1. Chỗ này cho phép rẽ trái.
2. Thực tế rẽ trái cũng khá thoải mái, ít xung đột.
3. 100% xe rẽ trái cán vạch liền (vốn kéo ra hơn giữa giao lộ).

Hạng B2
24/3/10
143
11
18
52
nuingu2606 nói:
Sao bác lại khẳng đinh 100% cán vạch. ko có em nhe.

Chào bác, rất tiếc tôi phải nói là tôi không tin. Bác không cán bánh trước thì cũng cán bánh sau, trừ khi bác rất, rất cố gắng để chứng minh một điều gì đó. Nhưng xin nói trước với bác là đi như vậy (cố gắng không cán vạch) sẽ rất nguy hiểm, rất dễ tai nạn và dễ bị ăn chửi, nhất là từ chiều lưu thông ngược lại, vì họ sẽ hiểu lầm là bác muốn đi thẳng mà đổi y đột ngột.

Nếu ai rẽ trái chỗ này cũng tuân thủ đúng (không cán vạch) thì giao thông tại giao lộ này sẽ hỗn loạn và ùn tắc ngay.

Hạng C
24/7/12
787
790
93
Q9 - TP.Hồ Chí Minh
azurika nói:
Dạ, hình như khi đổ dốc cầu xuống là nó có vạch liền đó các cụ.
Vạch liền từ đầu cầu này sang đầu cầu kia, quẹo qua Dạ Nam luôn.
Chỗ này hồi xưa em nhớ có biển cấm quẹo trái, sau 1 thời gian nó dẹp đâu rồi; nhưng thay thế bằng vạch liền.
Nếu có đi em cũng sẽ đi như bác này,xa thêm 1 tý cũng chẳng đáng là bao mà lại an toàn !