Tags
ql51
Hạng F
29/10/16
11.702
23.055
113
Pháp
Cố lên mà thu
Rồi đến khi người trong nước hết tiền thì sang Cam sang Lào sang Thái mà thu
Thu bằng xuất khẩu đi cho oai
Xem tài năng đến đâu
Xem lúc đó đúng mồ hôi nước mắt của nhà nước thì nhà nước có trân trọng không :D
Chứ thu thuế thì quá dễ, mà ít lắm! Sao bằng thu xuất khẩu

Các nước phương tây, Mỹ họ xuất khẩu sản phẩm công nghệ cao, sao bằng VN xuất khẩu con người (gọi là xuất khẩu lao động).!VN chỉ cần đẻ nhiều, và nuôi lớn lên là xuất khẩu, có nguồn thu ngay!:p
Em thì khác, người VN xuất khẩu lao động qua làm đường xá cho nước ngoài thì khác với người làm đường ở VN ...
Nội thấy chất lượng 2 bên là có thể đánh giá tay nghề của xuất khẩu lao động nha các bác ...:):):)

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
15/1/11
229
21.928
93
Saigon
Đường này chỗ nhánh né cổng 11 đối diện Sơn Tiên. Nhiều bác lạ đường bon bon 7-80 chạy vô muốn rụng bánh trước luôn. Khu này toàn xe quá tải chạy nên hư riết. Có tu sửa mà ko ăn thua
Tối chủ nhật tuần tuần trước em thấy bác chạy trước bang vô cái ầm hết hồn luôn, hên cho em là chạy phía sau nên giảm tốc lại, ko có bác đó thì em là người bang vô rồi

• Haha
Reactions: chautai106
Hạng D
15/9/17
2.776
2.163
113
39
Đóng tiền phí bảo trì đường bộ để làm cái gì. Con đường đem lại kinh tế cho đồng nai mà còn không chịu sửa.

Hạng D
15/5/13
1.553
8.992
113
37
vấn đề cốt lõi là thoát nước và vệ sinh hằng ngày.
nên vét 1 cống hở 50 sâu 50 chạy dài theo đường, vây lại bằng lươn bê tông, để thoát vô cống, lâu dài nên đào kênh thoát nước lớn ra sông. kè kênh ko bị sạt lở khi mưa lớn.
ngập, vệ sinh vẫn chưa giải quyết được thì tu sửa chỉ tạm bợ
nên lấy tiền đóng phí đường bộ chuyển cho ub xã, phường để xử lý.

Hạng F
29/10/16
11.702
23.055
113
Pháp
vấn đề cốt lõi là thoát nước và vệ sinh hằng ngày.
nên vét 1 cống hở 50 sâu 50 chạy dài theo đường, vây lại bằng lươn bê tông, để thoát vô cống, lâu dài nên đào kênh thoát nước lớn ra sông. kè kênh ko bị sạt lở khi mưa lớn.
ngập, vệ sinh vẫn chưa giải quyết được thì tu sửa chỉ tạm bợ
nên lấy tiền đóng phí đường bộ chuyển cho ub xã, phường để xử lý.
Sai là vấn đề đồng bộ và mật độ, cùng với diện tích và 100 người khác với 10.000 người cùng diện tích đất bằng. Vậy xin hỏi đà lạt bị ngập lụt là do độ cao hay là do độ thoát nước với mật độ dân số quá tãi và bê tông hoá

Hạng D
15/5/13
1.553
8.992
113
37
Sai là vấn đề đồng bộ và mật độ, cùng với diện tích và 100 người khác với 10.000 người cùng diện tích đất bằng. Vậy xin hỏi đà lạt bị ngập lụt là do độ cao hay là do độ thoát nước với mật độ dân số quá tãi và bê tông hoá
cống thoát, cần bự hơn 2-3 lần, cống hở thì đổ bê tông thành lên 1m, hoặc đào sâu thêm 1-2m. đây chỉ là ý tưởng. còn chuyên sâu mấy cụ cầu cống ắt có giải pháp hết rồi.

Hạng B2
28/10/14
484
591
93
30
Tối chủ nhật tuần tuần trước em thấy bác chạy trước bang vô cái ầm hết hồn luôn, hên cho em là chạy phía sau nên giảm tốc lại, ko có bác đó thì em là người bang vô rồi
Em gần như tuần nào cũng đi đường này, do nhà vợ ở Long Thành ( chán cái cao tốc quá nên ko muốn đi hướng đó). đi QL51 thỉnh thoảng ghé Vườn Xoài hay Thiền Tâm chơi tý rồi về Long Thành cũng tiện

• Like
Reactions: kynguyen