Tập Lái
15/6/14
19
24
3
43
Chào các bạn,
Vừa rồi mình có đến bệnh viện Thủ Đức để khám sức khỏe đổi bằng lái và bị đánh rớt ngay vòng test thị lực. Mình bị chứng mù màu nhẹ, ko phân biệt được gam màu cam và những màu gần đó.
Mình thật sự vô cùng shock vì bị đánh rớt ở vấn đề hết sức vô lý. Vì khi test trên bảng chữ mình đọc được tất cả các chữ. Xin nói thêm mình cũng không bị cận.

Mình đã lái xe 10 năm và ko gặp bất kỳ vấn đề gì về thị lực khi lái xe. Lần này mình đi khám chỉ để đổi bằng vì nó sắp hết hạn.

Các bạn có gặp trường hợp như mình ko? Và có cách nào để giải quyết không?
Cảm ơn các bạn đã đọc chia sẽ!

Rắc rối vì bị rối loạn màu đi khám sức khỏe để đổi bằng B2
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/3/16
1.684
3.087
113
40
mới nghe vụ test màu và đánh rớt luôn (chắc người ta sợ bác nhìn đèn đỏ tưởng xanh là khổ :D )

hồi tháng 3 mới làm lại bằng lái, vô bv khám mà nhìn mình xong cái đánh pass pass pass rồi đi lấy máu nước tiểu xét nghiệm à

Hạng D
18/3/15
2.091
787
113
36
kk đợt mình đổi bằng cũng xém rớt vụ này.mình cũng mù màu nhẹ như bác

Hạng B1
25/9/20
78
129
33
46
Chào các bạn,
Vừa rồi mình có đến bệnh viện Thủ Đức để khám sức khỏe đổi bằng lái và bị đánh rớt ngay vòng test thị lực. Mình bị chứng mù màu nhẹ, ko phân biệt được gam màu cam và những màu gần đó.
Mình thật sự vô cùng shock vì bị đánh rớt ở vấn đề hết sức vô lý. Vì khi test trên bảng chữ mình đọc được tất cả các chữ. Xin nói thêm mình cũng không bị cận.

Mình đã lái xe 10 năm và ko gặp bất kỳ vấn đề gì về thị lực khi lái xe. Lần này mình đi khám chỉ để đổi bằng vì nó sắp hết hạn.

View attachment 3202705*Ảnh minh họa
Qua Tiến Bộ ở Tân Sơn Nhì làm, họ có khám sức khỏe, khi khám mù màu nếu test các hình không ổn thì họ cho test 3 màu đơn cơ bản vàng, đỏ, xanh lá. Nếu nhận biết được sẽ cho qua.

• Like
Reactions: Hcivic
kq confirmed
Hạng C
9/9/05
505
4.482
93
Mấy tháng trước đổi bằng bên TSN cũng bị test bằng cái bảng tùm lum màu, mà mình pass vụ đó và mấy người trước và sau cũng vậy, nên không rõ nếu có ai rớt mà tự nhiên sờ cô y tá cái là thấy đủ muôn màu :p

• Haha
Reactions: crabs
Hạng F
3/10/15
10.615
13.014
113
Đeo kính vào rồi hãy đi khám sức khoẻ.
Tất cả những ai đi khám sức khoẻ loại 50k đều biết phải vậy mà.
Còn bao giờ đi khám mắt thì mới không cần đeo kính!

Tập Lái
11/10/14
0
0
0
40
Chào các bạn,

View attachment 3202705*Ảnh minh họa
Bạn gọi cho mình 0838883777.
Mình giúp cho.