Hạng B2
17/12/18
151
176
45
46
Chào các bạn,
Vừa rồi mình có đến bệnh viện Thủ Đức để khám sức khỏe đổi bằng lái và bị đánh rớt ngay vòng test thị lực. Mình bị chứng mù màu nhẹ, ko phân biệt được gam màu cam và những màu gần đó.
Mình thật sự vô cùng shock vì bị đánh rớt ở vấn đề hết sức vô lý. Vì khi test trên bảng chữ mình đọc được tất cả các chữ. Xin nói thêm mình cũng không bị cận.

Mình đã lái xe 10 năm và ko gặp bất kỳ vấn đề gì về thị lực khi lái xe. Lần này mình đi khám chỉ để đổi bằng vì nó sắp hết hạn.

Các bạn có gặp trường hợp như mình ko? Và có cách nào để giải quyết không?
Cảm ơn các bạn đã đọc chia sẽ!

View attachment 3202705*Ảnh minh họa
Lỗi của anh đến sớm quá, tay BS cao to ở phòng đó khó tính lắm. Anh căn khoảng 10h15 đến 10h30 nộp hs thì khám luôn, lúc đó anh BS mà tui nói đi ra ngoài cafe cữ 2 rồi. Nếu đến sớm hơn cứ ngồi ghế đá ngắm y tá tạm câu giờ. hahaha

• Like
Reactions: minhlamvuongtho
Tập Lái
15/6/14
19
27
3
43
Uh đúng thiệt. Tay BS đó rất khó tính, lv theo nguyên tắc cứng nhắc + tấm hình để mình xem đọc số cũng nhỏ xíu. Mình đến bv đa khoa kv Thủ Đức thì cũng hình đó nhưng to gấp 3 lần.
Thêm 1 bất ngờ nữa là cách nay 2 ngày mình đến trung tâm ở Tân Phú để đổi bằng mới biết phí khám sức khỏe ở đó rẻ hơn 1/3 và thủ tục cũng đơn giản hơn.
Các bạn nếu có ý định đổi bằng thì nên đến đó sớm để khám sức khỏe, chụp hình và đăng ký đổi bằng luôn => trọn gói trong 1 ngày là xong, ko phải đi lại nhiều

• Like
Reactions: HP_78
Tập Lái
15/6/14
19
27
3
43
200-300k ra phòng khám bất kì có chức năng khám sức khỏe bằng lái xe. Nhanh gọn lẹ k có test màu mè gì luôn
Lúc đi đổi bằng mình mới biết ở chổ đổi bằng có phòng khám sức khỏe luôn bạn, thủ tục đơn giản mà chi phí cũng rẻ hơn, hic hic

Tập Lái
15/6/14
19
27
3
43
Đeo kính vào rồi hãy đi khám sức khoẻ.
Tất cả những ai đi khám sức khoẻ loại 50k đều biết phải vậy mà.
Còn bao giờ đi khám mắt thì mới không cần đeo kính!
Oh ko. BV này phí khám là 440k (mắc nhất trong trong các nơi khám sk đổi bằng lái mà mình biết) và mình cũng ko bị cận, mình vẫn đọc được bảng kiểm tra thị lực khi đến khám ở bv khác

• Like
Reactions: Perenco
Tập Lái
15/6/14
19
27
3
43
Qua Tiến Bộ ở Tân Sơn Nhì làm, họ có khám sức khỏe, khi khám mù màu nếu test các hình không ổn thì họ cho test 3 màu đơn cơ bản vàng, đỏ, xanh lá. Nếu nhận biết được sẽ cho qua.
Vâng mình thấy trung tâm tiến Bộ khám rất ok. Chi phí lại rẻ hơn