Tập Lái
30/8/05
26
6
3
Ranger 2.2 tải 1 tấn hàng nổi không?

Kính thưa các Bác, em đang lăn tăn 1 em Ranger 2.2 XLS AT, Bác nào đang chạy Ranger ( model cũ hay mới cũng được) chỉ giáo dùm em liệu chở đủ tải và thêm 1 tấn hàng thì có ổn hay không ?[pagebreak][/pagebreak]

+ Ranger chở full 4 người và 1 tấn hàng chạy ổn trên đường trường không?
+ Nếu chở bao nhiêu đó hàng và người, liệu lên đèo có nổi không?

Em cũng chạy thử Ranger mấy lần, nhưng chỉ là chạy thử theo chương trình của Ford.
Các bác có kinh nghiệm giúp em với.
Thanks các Bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/2/15
3.607
6.324
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Bác chở vậy là quá tải. Bác xem trong thông số kỹ thuật thì sẽ rõ: trọng lượng bản thân, tổng tải trọng. Hình như chỉ được phép chở khoảng <1000kg,

Tập Lái
30/8/05
26
6
3
Bác chở vậy là quá tải. Bác xem trong thông số kỹ thuật thì sẽ rõ: trọng lượng bản thân, tổng tải trọng. Hình như chỉ được phép chở khoảng <1000kg,
Theo thông số thì em ko bàn làm gì, vì em biết như thế là quá tải.
Em chỉ hỏi đơn thuần về "độ khoẻ" của Ranger thôi.
Các nào có kinh nghiệm chỉ giáo dùm em với. Thanks.

Tập Lái
17/2/16
27
9
3
Dòng xe thì Ranger XLS MT là có trọng tải lớn nhất lớn nhất e nhớ ko nhầm nó là 946kg , sau đó là
XSL - AT-927kg còn lại đều thấp hơn . Nên e nghĩ bác chở vậy là nặng quá trọng tải rồi . rất có hại cho xe . Kéo thì chắc nó kéo dc thôi vì khĩ thuật thường có hệ số an toàn lớn hơn 1 mà .

Hạng B2
23/3/16
123
4.858
93
Bác chở chi mà dzu vậy, tội nghiệp v2 làm việc quá sức, phải yêu v2 chứ.

• Like
Reactions: QThanghanoi
Hạng B2
22/8/09
172
249
53
Kính thưa các Bác,
Em đang lăn tăn 1 em Ranger 2.2 XLS AT, Bác nào đang chạy Ranger ( model cũ hay mới cũng được) chỉ giáo dùm em vài điều:
+ Ranger chở full 4 người và 1 tấn hàng chạy ổn trên đường trường không?
+ Nếu chở bao nhiêu đó hàng và người, liệu lên đèo có nổi không?
Em cũng chạy thử Ranger mấy lần, nhưng chỉ là chạy thử theo chương trình của Ford.
Các bác có kinh nghiệm giúp em với.
Thanks các Bác.

Em có 1 khách hàng

4 con Ranger số sàn chở gạch

bình quân 1 xe chở 1.5tấn

cao điểm 1.8 tấn

mỗi con 2 nhiếm lá chêm thêm