Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Ranger 3.2L ra khói trắng quá nhiều

Hạng B2
27/10/15
161
91
28
37
Bình dương
Chào các bác
Xe em WildTrak 3.2 đã đi đc 18.000km.
Hôm qua đang đi tự nhiên ra khói trắng nghi ngút luôn.
Em nhìn gương chiếu hậu thấy khói như ai đốt j sau xe. Khói trắng mịt mù luôn. Nhìn k thấy xe sau luôn.
Em ngừng lại thấy ra khói. Bực quá lên xe đạ lút ga mấy cái xong tắt máy khởi động lại.
Xe bình thường lại.
Em k hiểu bị j. Hoang mang quá. Mà bận quá. Chưa đem ra hãng.
Các bác xem nó bị j. Có cần đem ra hãng gấp k. Hay chạy đc.
Mong mọi người tư vấn giúp.

Cảm ơn.

Hạng B2
27/10/15
161
91
28
37
Bình dương
xe mới chạy 18k km ra khói trắng là ổn đó cụ ơi,...............chứ vụ xịt dầu là ớn cơm lắm
Cảm ơn bác. Em có alo hỏi cố vấn bên ford thì báo là k biết tình trạng này là j, nên cứ ghi nhận thôi. Bữa giờ chưa có bị lại.
Xe thi ok vẫn hoạt động bt, máy êm. Có khi nào nó xả chất bẩn trong pô k ta.

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng C
20/12/06
958
207
43
53
otosaigon.com
Cảm ơn bác. Em có alo hỏi cố vấn bên ford thì báo là k biết tình trạng này là j, nên cứ ghi nhận thôi. Bữa giờ chưa có bị lại.
Xe thi ok vẫn hoạt động bt, máy êm. Có khi nào nó xả chất bẩn trong pô k ta.

nếu xe cụ thường xuyên đi đường đất cát bụi bẩn thì nên thường xuyên ra hàng rửa xe và xịt thổi lọc gió điều hòa và lọc gió động cơ để xe hút xả nạp nhiên liệu tốt hơn nhé,,..,với lại đc điều hòa mát mẻ lạnh sâu hơn...nếu cụ chạy xe kĩ thì 20k kilomet thì cho em nó 1 lọ vitamin bổ cho máy tốt cho tim có chức năng lọc gan để khỏi xảy ra tình trạng khói trắng như cụ chủ đã đề cập ở trên

Hạng B2
27/10/15
161
91
28
37
Bình dương
Cảm ơn bác nhiều. Em thì kỹ rồi, đi cung nhiều 4th mà e đi 18k km rồi.
Do e k rành về xe mấy. Nên cứ theo mấy anh hãng đề xuất làm.
Ủa mà bác cho e hỏi k phải 20k km thi phải thay lọc gió đh và lọc gió động cơ hả.
Hồi e đi morning thấy 10k-15k là báo thay rồi. K thổi bụi j hết.
Vitamin là j bác. Phải dung dịch làm sạch buồng đốt k.
Mà công nhận chạy tới hơn 13k km máy êm và nhẹ hẳn.

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng C
20/12/06
958
207
43
53
otosaigon.com
Cảm ơn bác nhiều. Em thì kỹ rồi, đi cung nhiều 4th mà e đi 18k km rồi.
Do e k rành về xe mấy. Nên cứ theo mấy anh hãng đề xuất làm.
Ủa mà bác cho e hỏi k phải 20k km thi phải thay lọc gió đh và lọc gió động cơ hả.
Hồi e đi morning thấy 10k-15k là báo thay rồi. K thổi bụi j hết.
Vitamin là j bác. Phải dung dịch làm sạch buồng đốt k.
Mà công nhận chạy tới hơn 13k km máy êm và nhẹ hẳn.

+lọc gió thì tùy theo tình trạng thực tế nên thay hay ko cụ nhé,,bẩn xíu thì thổi sấy khô bằng bơm hơi nhé
nên có con mắt cảm nhận nữa cụ à..,.,mấy anh KTV hay bày trò vẽ vời thay phụ tùng tốn kém
+Vitamin là loại hỗn hợp làm sạch máy và các mụi than trong động cơ trong qá trình sử dụng đó.
+máy êm và nhẹ là do chủ sử dụng kĩ cụ nhé,,,13k thì chưa phải làm ji ngoài thay nhớt lọc nhớt lọc gió lọc điều hòa đảo lốp châm thêm dung dịch mà thôi