Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
Cái nhánh rẽ trước cột đèn , không có vạch dừng và không có bảng cấm thì cứ rẽ như những ngã ba hay ngã tư không có đèn tín hiệu GT thôi.

Hạng F
11/1/10
6.130
62.679
113
Mr Fil nói:
Ngã tư 3/2 và Lý Thường Kiệt Q1 có cái nhánh rẽ để vào LTK nhưng bé tí. Hôm bữa nhào dzô xém chít vì 2 bánh phải leo lên lề do tránh 1 thằng cu đừng nghe điện thoại cuối nhánh rẽ - bấm còi hoài không tránh lại còn tỏ ra nguy hỉm.
Cái chỗ này em đi hoài mà chưa bao giờ quẹo nhánh vì nó nhỏ xíu.

Hạng B1
27/9/10
50
27
18
49
nhân tiện các bác cho em hỏi mình quẹo phải xuyên qua cây xăng khi đèn đỏ có phạm lỗi không. ví dụ ngã tư âu cơ - thoại ngọc hầu vì ra chỗ ngã tư sau cây đèn rất hẹp.

Hạng B1
10/1/09
83
52
18
Vấn đề đường nhánh rẽ phải này em đã nghe trả lời của ông Hà Lê Ân bên Khu quản lý giao thông số 1 trên đài VOH giao thông là như vậy.
- Đường nhánh đó được gọi là đường rẽ phải liên tục giành cho xe 2 bánh.
_ Trường hợp ô tô muốn rẽ phải liên tục thì phải thỏa các điều kiện sau
1- đường nhánh rẽ phải liên tục phải rộng từ 3 mét
2- xe rẽ phải vào đường rẽ phải liên tục thì phải là đường hỗn hợp hoặc là có bảng trộn làn trước đó.

Nếu 1 điều kiện không thỏa thì bị phạt vi phạm chạy sai làn đường.

Vậy khi ta đi xe 4b muốn rẻ vào đường rẽ phải liên tục thì phải chú ý, Em có bạn đã bị phạt đi sai làn khi chạy vào làn đường rẽ phải liên tục mà trước đó không có bảng trộn làn, nên làm hư cán bộ 2 xị hehehe.

18/4/12
89
0
6
thế trường họp7 ngã tư VTS- NkKN em đi từ VTS đến ngã tư em rẽ phải lúc đèn xanh và ko rẽ vào đường nhánh [rẽ về hoàng van thụ]thì bị mấy anh kiến vàng hỏi thăm đòi em 1,2triệu và doạ em giũ bằng 30ngày . em ko nghe em hỏi em phạm vào khoản mấy , điều mấy , điểm mấy trong nd 34 . sau 1 hồi kiến vàng ko cò quay được em nên xin em tiền cà fe và em cho 100k . vậy các cụ cho em hỏi em đi thế có lỗi ko và lỗi đó phạt bao nhiêu ạ

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
52
Campuchia
chuyenthang nói:
Vấn đề đường nhánh rẽ phải này em đã nghe trả lời của ông Hà Lê Ân bên Khu quản lý giao thông số 1 trên đài VOH giao thông là như vậy.
- Đường nhánh đó được gọi là đường rẽ phải liên tục giành cho xe 2 bánh.
_ Trường hợp ô tô muốn rẽ phải liên tục thì phải thỏa các điều kiện sau
1- đường nhánh rẽ phải liên tục phải rộng từ 3 mét
2- xe rẽ phải vào đường rẽ phải liên tục thì phải là đường hỗn hợp hoặc là có bảng trộn làn trước đó.

Nếu 1 điều kiện không thỏa thì bị phạt vi phạm chạy sai làn đường.

Vậy khi ta đi xe 4b muốn rẻ vào đường rẽ phải liên tục thì phải chú ý, Em có bạn đã bị phạt đi sai làn khi chạy vào làn đường rẽ phải liên tục mà trước đó không có bảng trộn làn, nên làm hư cán bộ 2 xị hehehe.
Vậy nếu ngã tư có đèn đỏ, có đường nhánh rẽ phải, trước đó có trộn làn luôn...
Vậy khi tới thấy đèn đỏ 4b dc đi luôn hay dừng đèn..??
Ở Long khánh Đồng nai có đường vậy:mad:

Hạng B2
17/5/12
352
154
43
Thanks các bác , nhờ đọc bài này mở thêm kiến thức khi đi sì phố