Hạng B2
2/8/07
460
8
18
RE: Rẽ phải tại ngã tư Trần Quốc Thảo- Võ Thị Sáu

Trích đoạn: sonnguyen

Em hay đi ra đường 3-2 qua ngã tư Trần Quốc Thảo- Võ Thị Sáu. Tại đây có phân luồng rẽ phải từ Trần Quốc Thảo- Võ Thị Sáu. Em không thấy có bảng báo hiệu gì, và thấy nhiều xe đi nên chắc mẩm ngả tư này được rẽ phải. Thế mà chiều qua em bị XXX phạt mới đau chứ. Có bác nào bị giống em không?

hèn chi em thấy CA hay đứng ở khúc này lắm. mà bác có hỏi bác vi phạm gì không??? hay bác nhờ Bác cứu?:D

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Từ Trần Quốc Thảo rẽ phải vào Võ Thị Sáu thì có 2 cột đèn tín hiệu đó các bác, 1 trước đường rẽ phải, 1 ngay ngã tư, do đó đến đây phải để ý, nếu đèn đỏ thì phải dừng lại thôi

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Trích đoạn: bestwestnmq

hèn chi em thấy CA hay đứng ở khúc này lắm. mà bác có hỏi bác vi phạm gì không??? hay bác nhờ Bác cứu?:D
Vì mấy lần trước em kg bị gì nên tự tin xuống nói chuyện với mấy chú. Thế là giữ bằng lái 1 tuần.:(

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

uhm. em nghĩ mình cắhc hem cãi đc bác ạ. vì theo đúng luật thì oto khi đèn đỏ ko đc quẹo mà. chỉ khi nào có bảng hướng dẫn cho quẹo thì mới đc quẹo thôi. nhưng nếu mình dừng ở đó hem quẹo thì xe sau chửi. :|

mà lỗi này bị giữ bằng có đúng hem ta. em chưa check 146 nữa

Hạng C
13/2/08
557
11
18

giờ SG có làm riêng nhiều đường rẽ phải lắm... nhưng trước khi rẽ thì phải xem có cột đèn tín hiệu trước ngã rẽ này k. Nếu cột tín hiệu sau ngã rẽ thi k cần quan tâm, rẽ vô tư... còn nếu thấy cột trước... thì phải tuân theo nó.

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh

À, đúng chỗ này có cái đèn trước khi vào đường quẹo đó. Hôm trước tui cứ ỉ i quẹo vô, sau phát hiện mình vượt đèn đỏ mà hú hồn vì xxx đang "gặp gỡ" mấy anh xe tải!! Thành thật chia bùn cùng bác.[&:]

Hạng B2
3/5/08
161
1
0

chính xá là có hai cái đèn, đèn trước cho rẽ phải, đèn sau cho chạy thẳng, giữa hai đèn đó nhiềi khi xe đừng, còn mình đ2n xanh rẽ phải vô tư. Hôm trước thấy xe dừng phía trước, tôi dừn gtheo, cácbác chạy sau bóp còi inh ỏi, sợ wa!,

Hạng B2
25/3/08
492
4
18
my city SÀI GÒN 1

quẹo vô tư bác ui vì tam giác đảo nằm sau dèn đỏ mà
Trích đoạn: jackson

Cho em hỏi, tương tự như trên, ở đường Nguyễn Thái Học, rẽ phải ra Lê Lai, cũng có ngã rẽ riêng nhưng không có đèn đỏ. Vậy khi đèn đang đỏ ở ngã tư trên, mình quẹo ngã ba ra lê lai có bị xxx phạt không?

Hạng B2
14/4/07
199
3.036
93

quẹo vô tư bác ui vì tam giác đảo nằm sau dèn đỏ mà
Em hay đi đường này, vậy sau này cư vô tư mà quẹo thôi.

Hạng D
17/3/07
1.073
420
83
49

Các bác cho e hỏi biển báo cấm đậu hay cấm dừng là có hiệu lực phía trước bảng hay sau bảng và trong khoảng bao nhiêu mét.Vì đôi khi e lái xe từ trong hẻm ra và đậu lại sát lề vì không thấy bảng cấm nhưng thật sự là mình đang nằm giữa 2 bảng cấm!!!

Last edited by a moderator: