Tập Lái
7/3/05
27
1
1
Tình hình là em đang sử dụng xe Captiva LT đi được khoảng 2,5 vạn thì xe hiển thị đèn báo "check engine. Đem vào trạm bão dưỡng xe Đông Đô Thành ( Xa lộ Hà Nội) thì họ báo là xe bị lỗi cảm biến chân ga và tiến hành sữa chữa nhưng về đi được khoảng 1-2 tuần là xe lại bị tình trạng tương tự vlỗi à đã phải đi tới đi lui ở trạm Đông Đô Thành không dưới 6-7 lần mà vẫn không khắc phục được lỗi này.
Lần cuối cùng nhân viên bão dưỡng phán nếu không hết thì sẽ thay chân ga mới (phải trả phí vì hết bảo hành).
Bây giờ xe lại đang bị lỗi như trên vậy các Bác nào có kinh nghiệm về vụ này tư vấn giúp xem xử lý em nó thế nào và có nên thay chân ga mới không? ( nói thật là em hoàn toàn không còn tin vào dịch vụ bảo dưỡng bảo trì của trạm Đông Đô Thành vì chỉ có một lỗi mà vẫn không khắc phục được và để khách hàng đi lại nhiều lần.)

Cám ơn các Bác rất nhiều!

Hạng B2
30/9/07
422
2
16
em cũng đã bị như bác lúc khoảng 2,2 vạn báo lỗi check engine nhưng gara Trung Son Phạm Hùng HN lại thay cho em cảm biến chân phanh 10$ (200k). Và đến giờ ko có vẫn đề gì. Chính vì giá nó rẻ em quên ko để ý, đáng nhẽ nó phải thay miễn phí cho e chú ko phải mất tiền, em quên mất vì thây nhỏ nên vân trả ( nó cố tình quên để thu tiền của e) Bảo hành 2 năm 50000km cơ mà. Đấy Thái độ của các gara DW chán thế dấy

Hạng D
8/9/08
1.828
63.885
113
TP. Hồ Chí Minh
chritvas nói:
Tình hình là em đang sử dụng xe Captiva LT đi được khoảng 2,5 vạn thì xe hiển thị đèn báo "check engine. Đem vào trạm bão dưỡng xe Đông Đô Thành ( Xa lộ Hà Nội) thì họ báo là xe bị lỗi cảm biến chân ga và tiến hành sữa chữa nhưng về đi được khoảng 1-2 tuần là xe lại bị tình trạng tương tự vlỗi à đã phải đi tới đi lui ở trạm Đông Đô Thành không dưới 6-7 lần mà vẫn không khắc phục được lỗi này.
Lần cuối cùng nhân viên bão dưỡng phán nếu không hết thì sẽ thay chân ga mới (phải trả phí vì hết bảo hành).
Bây giờ xe lại đang bị lỗi như trên vậy các Bác nào có kinh nghiệm về vụ này tư vấn giúp xem xử lý em nó thế nào và có nên thay chân ga mới không? ( nói thật là em hoàn toàn không còn tin vào dịch vụ bảo dưỡng bảo trì của trạm Đông Đô Thành vì chỉ có một lỗi mà vẫn không khắc phục được và để khách hàng đi lại nhiều lần.)

Cám ơn các Bác rất nhiều!

Bác đưa em nó lên showroom ở Sư Vạn Hạnh Q10 điều trị thử xem. Em thấy trình các bác thợ ở đây cũng khá lắm.

Tập Lái
7/3/05
27
1
1
Các ơn ý kiến đóng góp các Bác!
Lần trước em có đem vào trạm bảo hành ở Sư Vạn Hạnh (vì gần nhà), nhân viên ở đây bảo do xe gắn thêm màn DVD nên không bảo hành vì đã can thiệp vào hệ thống điện của xe và đề nghị là nên quay lại chổ đã mua xe - Đông Đô Thành để bảo hành. Thế mới thấy đại lý của GM củ chuối!!! Em cũng đã từng bắt nó ghi vào sổ là không chịu bảo hành với lý do trên nhưng nó không sợ vẫn cứ ghi vào là không bảo hành. Thế là đành pó tay và quay về với Đống Đô Thành.
Bác nào có cao kiến gì giúp em với!

Hạng B2
30/9/07
422
2
16
DvDKNY nói:
Bị lỗi cảm biến chân ga lại thay cảm biến chân phanh là sao bác? :cool:
Trời em có biêt đâu, thấy đèn vàng hiện lên ( báo check máy) em mang vao gara Trung Sơn, kỹ thuật nhìn qua rồi phán luôn câu xanh rờn lỗi cam biến chân phanh, thay luôn sẽ hết, e hỏi giá bao nhiêu thấy rẻ nên thay mà hết thật. Có thể đèn báo lloix nhưng liê quan đến nhiều nguyên do, em chỉ biết xe em thay xong là hêt báo đèn vf em yêu cau scan tổng thể để kiểm tra lại. thấy OK!
còn tại sao thế thì em chịu bác ạ