Hạng B2
28/10/17
335
311
63
40
Giá xe 4c đi phà từ Hà Tiên qua Phú Quốc bao nhiêu vậy bác? Đó giờ toàn đi máy bay mà ra đó ngại đi tới đi lui, tính làm 1 chuyến đường bộ sẵn tham quan Hà Tiên luôn ạ. Em cảm ơn.
4c đi N1 thì còn Ok, bác đi từ Rạch Giá qua HT là căng lắm nha, đường cực xấu

Hạng B1
31/12/20
99
181
33
30
Cuối tuần này em định đi Vũng Tàu sáng đi, tối về, gia đình có người già, trẻ nhỏ, mấy bác cho em hỏi có chỗ nào thuê phòng nghỉ tầm 2 3h buổi trưa ok ko ạ

Hạng B2
15/3/14
275
162
43
4c đi N1 thì còn Ok, bác đi từ Rạch Giá qua HT là căng lắm nha, đường cực xấu
Xấu 1 đoạn gần đến Hà tiên, nay Lộ tẻ Rạch sỏi cũng thông rồi , đoạn khu vực Rạch giá , chắc cũng ngon chỉ còn đoạn vô Hả Tiên mấy năm nay vẫn vậy . Lúc em về thì thấy đang sữa chữa bờ kè và 1 đoạn ko biết có cải thiện đc ko .
Chúc các bác thượng lộ bình an, tết đến rồi.

Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Cuối tuần này em định đi Vũng Tàu sáng đi, tối về, gia đình có người già, trẻ nhỏ, mấy bác cho em hỏi có chỗ nào thuê phòng nghỉ tầm 2 3h buổi trưa ok ko ạ
Khó ah bác chỉ có 2h-3h cuối tuần , chỉ có cách bác thuê ở cả ngày đến tối chút bác về chứ cuối tuần kiếm vậy khó lắm .Nếu vậy bác thuê cả ngày đi xong về tối chút cho khỏi kẹt xe cao tốc . Chứ cuối tuần là kẹt xe dữ lắm đó .Chúc bác cuối tuần vui nhe.

• Like
Reactions: leon162
Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Em thấy nó đáng tiền , dịch vụ chắc cao cấp và có hồ bơi, rộng 24 hect Giờ mới biết em lỡ đặt cách đó 1 đoạn Nghênh Xuân Farmstay rồi có 16hect thôi , thấy cũng bình dân , menu ổn . Thôi thì bác book Forever , Em ở Nghênh Xuân xong về review bên nào tốt hơn hay hay hơn là sau mình đi ngược lại .
P/s từ đó ra bến tàu đi du lịch Cồn Phụng cũng gần , nếu ko đông còn đông quá thôi mình ở trong resort nghỉ dưỡng vậy
Nghênh xuân ở tốt , có đủ trò chơi trong đấy ,phòng tương đối sạch do mới đưa vào hoạt động , máy lạnh cho mỗi phòng lạnh.Chủ người tp xuống làm Farm .Farmstay đẹp nhất hiện tại ở Bến Tre.Đáng đồng tiền để nghỉ dưởng.

Attachments

Hạng B2
15/3/14
275
162
43
Em thấy nó đáng tiền , dịch vụ chắc cao cấp và có hồ bơi, rộng 24 hect Giờ mới biết em lỡ đặt cách đó 1 đoạn Nghênh Xuân Farmstay rồi có 16hect thôi , thấy cũng bình dân , menu ổn . Thôi thì bác book Forever , Em ở Nghênh Xuân xong về review bên nào tốt hơn hay hay hơn là sau mình đi ngược lại .
P/s từ đó ra bến tàu đi du lịch Cồn Phụng cũng gần , nếu ko đông còn đông quá thôi mình ở trong resort nghỉ dưỡng vậy
Nghênh xuân ở tốt , có đủ trò chơi trong đấy ,phòng tương đối sạch do mới đưa vào hoạt động , máy lạnh cho mỗi phòng lạnh.Chủ người tp xuống làm Farm .

Attachments

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng B2
28/10/17
335
311
63
40
Hôm vừa rồi e mới đi Phan Thiết, book phòng ở Mường Thanh thực sự tệ, giá phòng cũng ko rẻ, nhưng ko đáng để 4 sao. Phòng ốc cũ, dơ, máy lạnh nóng tối ngủ e phải kéo giường ra ngay máy lạnh ngủ mới được, nhân viên phục vụ thì bất lịch sự, hỏi trả lời trống không. Mình ăn sáng vô tình làm rớt bể cái muỗng sứ quản lý chạy lại liền “a làm bể phải ko? E charge a 50k”, mà làm thấy ghê lắm giống như mình chạy trốn ko bằng, cho nhân viên đi theo đến tận bàn mình lấy tiền cho bằng được. Hồ bơi thì dơ, biển nhiều đá, ko có nhân viên chăm sóc bãi biển, e đã đi nhiều resort ở PT nhưng lần này thực sự tệ, e ít khi complaint nhưng lần này phải nói để bác nào có ý định ở Mường Thanh Phan Thiết thì nên xem lại. Ko có lần thứ 2 mình ở Mường Thanh Phan Thiết nữa.

Tập Lái
18/11/16
33
29
18
45
Hôm vừa rồi e mới đi Phan Thiết, book phòng ở Mường Thanh thực sự tệ, giá phòng cũng ko rẻ, nhưng ko đáng để 4 sao. Phòng ốc cũ, dơ, máy lạnh nóng tối ngủ e phải kéo giường ra ngay máy lạnh ngủ mới được, nhân viên phục vụ thì bất lịch sự, hỏi trả lời trống không. Mình ăn sáng vô tình làm rớt bể cái muỗng sứ quản lý chạy lại liền “a làm bể phải ko? E charge a 50k”, mà làm thấy ghê lắm giống như mình chạy trốn ko bằng, cho nhân viên đi theo đến tận bàn mình lấy tiền cho bằng được. Hồ bơi thì dơ, biển nhiều đá, ko có nhân viên chăm sóc bãi biển, e đã đi nhiều resort ở PT nhưng lần này thực sự tệ, e ít khi complaint nhưng lần này phải nói để bác nào có ý định ở Mường Thanh Phan Thiết thì nên xem lại. Ko có lần thứ 2 mình ở Mường Thanh Phan Thiết nữa.lần sau
Lần sau cứ The Cliff & Anantarra mà chiến Bác

• Like
Reactions: Bibi12
Hạng D
8/2/17
1.105
1.702
113
36
Các bác đi Đà Nẵng rồi, có kinh nghiệm chọn KS nào cho gia đình thì tư vấn cho mình với. Tính lễ 30/4 này làm 1 chuyến xuyên nửa Việt (Bình Phước - Đà Nẵng).