Hạng C
16/8/07
613
5
18
42
VN
Re:Review Kia Sorento Limited 2010, sau hai tháng lấy xe........

Bác Nobita nhiệt tình quá, Hoan hô bác Nobita vì anh em mà vất vả đến vãi....hì hì..
Xe của bác đẹp thiệt, chạy có vấn đề gì không bác /?

Hạng B1
22/3/07
53
2
8
45
Ha Noi

Bác cho em hỏi "Chế độ đi ga tay" là như thế nào ạ. Theo em hiểu thì Cruise Control là hệ thống hạn chế tốc độ của xe. Ví dụ bác đặt cho xe chạy tối đa 50km/h thì dù bác có đạp lút ga xe cũng chỉ dừng lại ở vận tốc 50km/h.

Hạng D
9/7/09
1.757
964
113

tiamo nói:
Bác cho em hỏi "Chế độ đi ga tay" là như thế nào ạ. Theo em hiểu thì Cruise Control là hệ thống hạn chế tốc độ của xe. Ví dụ bác đặt cho xe chạy tối đa 50km/h thì dù bác có đạp lút ga xe cũng chỉ dừng lại ở vận tốc 50km/h.

Chế độ "Cruise control" là khi bác nhấn nút chọn chế độ này thì xe sẽ di chuyển ở một tốc độ mà bác đang mong muốn mà không cần dùng đến chân ga. Ví dụ bác đang chạy trên cao tốc ở 100km/h, bác muốn thả chân ga ra mà xe vẫn chạy 100km/h thì bác nhấn nút cruise. Nút này thường nằm ở trên vôlăng và có kèm thêm hai nút + và - kế bên. Bác nhấn + thì xe sẽ tăng tốc thêm một ít. Nhấn - thì ngược lại. Nếu cần chuyển sang đạp chân ga thì bác thắng nhẹ hoặc đạp ga là xe tự động tắt chế độ cruise ngay. Thường chế độ này dùng cho các xe ở Mỹ vì họ chạy liên tục trên cao tốc và muốn rảnh chân. Các xe sản xuất cho thị trường VN hầu như không bao giờ có vì đường ở VN không thể áp dụng được.

Hạng C
14/1/10
601
3
18
Hồ Chí Minh

lúc trước santa fe mới ra diesel thì VIP giờ có KIA ra con này thì thôi rồi. còn nay hay hơn nhiều. lại có cái tiết kiệm nữa chứ. em mê quá đi :(

Hạng B2
8/2/10
314
0
0

quá ấn tượng bác Nobi:- Nobi thời nay không đi chong chóng tre ma đi tàn Soren. wa kinh khủng:-

Hạng B2
4/6/09
165
11
18
44

Cám ơn bác Nobitta có một bài cảm nhận quá kỹ lưỡng về em Sorento, 9 tháng trước em cũng mê em này lắm nhưng ko chờ được, đành cưới Cap về phục vụ bà cả. Hôm nay đọc bài của bác mà phát thèm. Chúc mừng bác có cô vợ quá tuyệt vời.

Hạng D
18/2/10
3.282
3.147
113

Bác nobitta cũng đang làm em lung lay đây, Sántà hay Kíà đây, vì thấy thằng cu này option dữ dằn quá, chỉ có điều dáng em nó hơi cứng không mềm mại như nàng sắt thôi.

Hạng C
14/1/10
664
14
18

nói chung giá cả bao nhiêu vậy bác.

Hạng D
15/12/06
1.211
5.424
133
39

anhtuanpro nói:
Bác nobitta cũng đang làm em lung lay đây, Sántà hay Kíà đây, vì thấy thằng cu này option dữ dằn quá, chỉ có điều dáng em nó hơi cứng không mềm mại như nàng sắt thôi.

Thế bác là Men hay là Girl mà cần mềm mại.....là Men thì phải đi con xe dáng cứng cáp, khỏe khoắn chứ......tùy bác thôi....chúc bác có quyết định sáng suốt...

PS: Nói nhỏ bác là mấy Sales vừa than với em là từ ngày con Sorento này ra thì rất khó bán Santa Fe...vì đa phần họ đã chuyển qua mua SO.....Thôi em té đây..k lại bị ném vỡ đầu....

Hạng D
27/12/07
1.944
0
0

cái DVD nhiều tiếng Hàn quá sử dụng khó không bác ?