Tập Lái
14/9/10
19
0
0
Re:Review Kia Sorento Limited 2010, sau hai tháng lấy xe........

các bác giúp em cái vụ này nhé, cái xe em mổi lần leo lề hơi cao chút xíu là mấy cái ron cửa kêu rọt rẹt, nói chung khi xe bị vặn là mấy ron cánh cửa kêu rọt rẹt, mình đem đến kia biên hòa thay ron luôn giờ vẫn không hết, giờ bó tay luôn rồi, không biết sorento các bác có bị vậy ko nữa, các bác tư vấn giúp em nhé.. vì mổi lần leo lề xe hơi nghiên là nghe rọt rẹt khó chịu lổ tai quá các bác ạ..

Hạng D
15/12/06
1.211
5.424
133
39

moivaonghe nói:
con forte nhà em khi tắt máy thì unlock cửa không giống xe bác Hải nên em chạy vào hãng lập trình lại bây giờ cứ về P là unlock còn vào số thì lock cho chắc ăn.
Vậy theo ý bác moivaonghe nói là...mình vào hãng có thể lập trình lại cho chức năng này đúng không...

Mình có thể setup là xe khi vào P sẽ unlock, còn xe vào số sẽ tự lock.....Để mai e hỏi TH PMH thử...

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83

nobitta nói:
moivaonghe nói:
con forte nhà em khi tắt máy thì unlock cửa không giống xe bác Hải nên em chạy vào hãng lập trình lại bây giờ cứ về P là unlock còn vào số thì lock cho chắc ăn.
Vậy theo ý bác moivaonghe nói là...mình vào hãng có thể lập trình lại cho chức năng này đúng không...

Mình có thể setup là xe khi vào P sẽ unlock, còn xe vào số sẽ tự lock.....Để mai e hỏi TH PMH thử...
đúng đó bác, em chạy ra Huyndai Phổ Quang và setup lại như vậy. Giờ chạy yên tâm là không sợ quên khóa xe (lúc trước xe zin của em chạy 40kmph mới lock)

Tập Lái
8/4/07
22
0
0

Phòng trường hợp dừng đèn đỏ, có bác về P thế là cửa bị unlock, bọn cướp, trộm thừa cơ mở cửa sau xách vali tiền và chạy mất :p

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83

Ligo nói:
Phòng trường hợp dừng đèn đỏ, có bác về P thế là cửa bị unlock, bọn cướp, trộm thừa cơ mở cửa sau xách vali tiền và chạy mất :p
đèn đỏ ai đời về P cho cực vậy bác? bác chỉ cần đẩy nhẹ về N là xong mà

Hạng D
15/12/06
1.211
5.424
133
39

Ligo nói:
Bác này dừng đèn đỏ mà về P ...lỡ xe sau nó tông mạnh từ phía sau lên thì vợ hộp số mất....

Dừng đèn đỏ, nên chỉ nhẹ nhàng về N thôi bác ơi.....

Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0

Hóng vụ ốp gỗ :D

@Nobita: Em vừa về, trưa nay 2 bác có ngồi không?

Hạng B1
5/10/10
63
15
8
47

Tôi cũng vừa về đây có chương trình gì không các bạn Xô chậu

Hạng D
15/12/06
1.211
5.424
133
39

toan1477 nói:
Tôi cũng vừa về đây có chương trình gì không các bạn Xô chậu
Tình hình là AE Sô chậu đang bàn vụ ốp gỗ....mai bác có rãnh chạy qua Q3..ăn trưa cafe k.....

Hạng D
15/12/06
1.211
5.424
133
39

Bác nào chạy xe màu trắng thấy cái này thế nào ah....tụi Hàn nó sơn đèn màu trắng luôn.....