Tập Lái
28/3/13
4
0
0
automate.vn
backbull nói:
Có khi nào vừa chạy xe, vừa chơi angry bird trên màn hình không bác nhỉ. Nhiều chức năng em thấy khộng hợp lý lắm :)
những phần mềm này có thể cài đặt hoặc gỡ tùy ý cụ ạ

Hạng B1
28/11/09
81
1
8
fcbayernvn.co.cc
Ngon ! Hàng của bác GTP toàn hàng độc. Bác cố kiếm giúp em cái đầu DVD cho Touareg 2013 nữa thì trên cả tuyệt vời.

Hạng B2
14/10/12
159
2
0
23
hàng của bác chưa có bác ạ. :(. hay bác quất bộ body kit xịn đi, lên mâm và bệ bước nữa. chuẩn men luôn :D

Hạng B2
19/2/12
443
555
93
backbull nói:
Có khi nào vừa chạy xe, vừa chơi angry bird trên màn hình không bác nhỉ. Nhiều chức năng em thấy khộng hợp lý lắm :)
Chạy xe thì chỉ nên tập trung lái thôi, em thấy đầu DVD trên xe chỉ cần dễ sử dụng, cảm ứng mượt, âm thanh tốt, kết nối không dây nhanh là được rồi. Công nhận TQ hay là tích hợp được android trên nhiều thiết bị khác nhau từ USB smart TV đến cả đầu DVD trên xe, nhưng với giá 25tr thì các bác có thể mua tới 5,6 cái MTB chạy hệ điều hành android của TQ với cấu hình tốt hơn nhiều so với cái đầu DVD này. Có nhiều chức năng thừa. Các bác có thể phát sóng wifi trên xe nhưng với điều kiện là smartphone của các bác đang bật 3G mà các bác chạy xe tầm 80km/h ngoài xa lộ xem thì 3G liệu có bắt sóng nổi không? Các bác cũng không thể vừa chạy xe vừa bắn Angry bird hay chém Fruit Ninja được hay xem phim HD được. Theo em 25tr các bác làm 1 em DVD hàng hiệu của JVC, Pioneer, Kenwood, Sony xong vẫn còn đủ tiền làm thêm 1 em iPad cho f1 các bác chơi trên xe. Chất lượng thì không phải bàn cãi nữa rồi, còn em đầu DVD android này chạy 2.3.4 các bác bỏ ra 25tr để lắp 1 em DVD chạy hệ điều hành đã 3 năm tuổi và không biết có được cập nhật lên 4.0 hay không. Thật sự là lãng phí ah

Hạng B2
25/8/13
175
113
43
Hồng Lĩnh nói:
backbull nói:
Chạy xe thì chỉ nên tập trung lái thôi, em thấy đầu DVD trên xe chỉ cần dễ sử dụng, cảm ứng mượt, âm thanh tốt, kết nối không dây nhanh là được rồi. Công nhận TQ hay là tích hợp được android trên nhiều thiết bị khác nhau từ USB smart TV đến cả đầu DVD trên xe, nhưng với giá 25tr thì các bác có thể mua tới 5,6 cái MTB chạy hệ điều hành android của TQ với cấu hình tốt hơn nhiều so với cái đầu DVD này. Có nhiều chức năng thừa. Các bác có thể phát sóng wifi trên xe nhưng với điều kiện là smartphone của các bác đang bật 3G mà các bác chạy xe tầm 80km/h ngoài xa lộ xem thì 3G liệu có bắt sóng nổi không? Các bác cũng không thể vừa chạy xe vừa bắn Angry bird hay chém Fruit Ninja được hay xem phim HD được. Theo em 25tr các bác làm 1 em DVD hàng hiệu của JVC, Pioneer, Kenwood, Sony xong vẫn còn đủ tiền làm thêm 1 em iPad cho f1 các bác chơi trên xe. Chất lượng thì không phải bàn cãi nữa rồi, còn em đầu DVD android này chạy 2.3.4 các bác bỏ ra 25tr để lắp 1 em DVD chạy hệ điều hành đã 3 năm tuổi và không biết có được cập nhật lên 4.0 hay không. Thật sự là lãng phí ah
bác ơi , em vừa sắm kia forte của a hải , được tặng cái DVD mà âm thanh thấy dở quá . Bác tư vấn giúp em dòng DVD nào ngon lành , có thương hiệu , mục đích của em nghe nhạc hay , nghe đĩa DVD film,hài, có màn hình cảm ứng >=7 in hoặc 8 in , có bluetooth và GPS lun nha bác, cài được thằng dẫn đường Sylogic thì ok chứ Vietmap chán quá .

Hạng B2
19/2/12
443
555
93
[/quote]
bác ơi , em vừa sắm kia forte của a hải , được tặng cái DVD mà âm thanh thấy dở quá . Bác tư vấn giúp em dòng DVD nào ngon lành , có thương hiệu , mục đích của em nghe nhạc hay , nghe đĩa DVD film,hài, có màn hình cảm ứng >=7 in hoặc 8 in , có bluetooth và GPS lun nha bác, cài được thằng dẫn đường Sylogic thì ok chứ Vietmap chán quá .
[/quote]
Tùy theo ngân sách của bác nữa, em thấy bác có thể chọn Pioneer 4500BT hoặc JVC71BT. Có điều nếu bác muốn xem DVD khi xe đang chạy thì phải có lắp by-pass để lừa cái xe là mình đang đi lùi. 2 đầu này thì không có tích hợp sẵn GPS nhưng nếu bác có smartphone chạy android hoặc iOS thì cắm và chia sẻ lên màn hình dùng Google map em thấy cũng ổn, còn nếu bác có 1 em windowphone Lumia của Nokia thì quá ổn, xài nokia map nó sẽ có chỉ đường bằng tiếng Việt luôn cho bác. Em chưa nghe thử loa xe Forte ra sao nhưng nếu bác muốn nghe nhạc hay thì đầu tư thêm dàn loa cùng hiệu.
Ít tiền hơn nữa thì bác có thể chọn Pioneer 2500BT hoặc JVC 61BT, tuy màn hình có 6.1 inch thôi nhưng em thấy cũng đủ xài và phù hợp với cỡ xe như Forte

Theo em thì như thế, bác có thể tham khảo thêm các topic khác. Có bác gì chuyên độ âm thanh cho xe hơi chuyên nghiệp lắm bên Q.7 bác chịu khó tìm hiểu để nghe bác ấy tư vấn chính xác nhất :) Chúc bác chọn được đồ ưng ý

Hạng B2
6/6/11
199
3
18
39
khoaremy nói:
qua ông under làm con kenwood là nhất nè bác
http://www.otosaigon.com/forum/HOTCh%E1%BB%89-7990000-c%C3%B3-DVD-h%C3%A0ng-hi%E1%BB%87u-Kenwood-2013-Camera-tr%C6%B0%E1%BB%9Bc-G%E1%BB%91i-%C4%90%E1%BA%A7u-cho-xe-h%C6%A1i-m7489039.aspx#7489040

Hạng B2
28/2/12
120
37
28
52
Quan 03
Review màn hình DVD Android 3g/wifi cho VW
Em ship cái này về giá 245 + 55 shipping fee
Cấu hình:
1GMHZ CPU Main Frequency/512M DDR II ROM
V-20disc CDC Memory(Copy 20 Disc Music Inside Memory)
Built-in 4G FLASH
3G/WIFI Internet Ready
Front DVR Camera (High Solution & Speed) (Optional)
1080P HD Video Display
Split-screen Image Function
File Management
Video and Audio Copy
Bluetooth Phone Book/Searching
FM/AM Tuner/RDS
Auto Rear Viewing Function
Ipod Ready Optional
Built-in HD GPS/Dual zone system
Unique 3D Flash Graphical User Interface
DVB-T Box (Touch Screen Operation, No Need Remote Control)(Optional)
Steering Wheel Control Support

Attachments