Hạng D
19/11/15
1.085
3.333
113
Đi Buôn Mê th bác đi luôn Gia Lai, Kontum cho đủ bộ
Đường thì dễ, QL13-> Sở sao rẻ phải ĐT741-> vòng xoay Đồng Xoài rẻ phải QL14-> đi hoài tới BMT
(biết đường thì bác đi vào TP mới BD ra cổng Xanh gần hơn chút.)
Lưu ý đúng tốc độ, lưu ý bảng cấm vượt, lưu ý cán vạch liền. Vậy thôi
Khách sạn thì nhiều, tùy túi tiền bác thôi. Có bác gì bên trên tư vấn rồi đó.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
19/11/15
1.085
3.333
113
Đường thấy cũng lòng vòng? HCM-Thủ dầu một-Thị xã Bến cát (Mỹ Phước)-Thị xã Đồng xoài - Thị xã Gia nghĩa - Buôn ma thuộc?

Riêng đoạn Thủ dầu một lên Đồng xoài thấy có nhiều đường đi?
- DT742 (hoặc Nguyễn Văn Thành) rồi đến 741.
- Hay tiếp QL13 qua Mỹ Phước, Chơn Thành rồi mới rẻ phải về QL14!

Cám ơn Các Bác nhiều!
Lên chi Mỹ Phước, Chơn Thành loằng ngoằng vậy bác. Ngã tư sỡ sao rẽ vào ĐT 741 rồi.

Hạng C
20/2/09
530
173
43
www.otosaigon.com
Tuyến này em mới đi hè năm ngoái.
bác nên đi theo lộ trình SG-QL13-QL14 là đẹp nhất.
ăn dọc đường thì em ghé Gia Nghĩa ăn trưa tại nhà hàng Sơn Mã có cảnh và hồ đẹp.
KS bác có thể ở Mường Thanh có chỗ đậu xe và hồ bơi.
ở BMT bác có thể ghé quán Phú Mập, quán này ban đêm rất đông khác.

Tập Lái
21/3/18
3
3
3
35
- Các bác thấy em đi tuyến này được không ạ: https://goo.gl/maps/fkXGD1v6KQz
- Khách sạn thì em đã nghiên cứu kỹ rồi, và em đã đặt được phòng ở Sài Gòn - Ban Mê giá 1.250.000đ / 1 đêm, và hiện đang gần hết phòng, riêng Mường Thanh nghe đâu cũng đã full phòng rồi.
- Ăn uống chắc em nghe lời mấy bác em dừng ở Phúc Lộc Thọ.
Chú ý XXX đắk Nông với BMT nhé, Đắk Nông có 4 trạm: Cây chanh, trường xuân (gần BOT Đức Long), 1 trạm di động hay đậu qua cầu 20, trạm gần BOT Toàn Mỹ, trạm Cujut; BMT thì qua cầu 14, nếu bác đi đường cổng số 1 rẻ qua Đinh Tiên Hoàng (BMT) thì chú ý hay bắn tốc độ. E ở Gia Nghĩa nếu bác ghé thì alo :)

• Like
Reactions: ManhUy and xlive
Hạng C
7/8/12
708
10.074
93
chú ý vạch liền mà có máy cày chay phía trước nhoen, và vach liền khi qua mấy cái cầu nhỏ. BMT mà ở 3 ngày thì chán lắm, nên 1 ngày, sau đó dọt xuống NTrang:)

Hạng B2
25/1/15
251
2.515
93
49
Ho Chi Minh City, Vietnam
chú ý vạch liền mà có máy cày chay phía trước nhoen, và vach liền khi qua mấy cái cầu nhỏ. BMT mà ở 3 ngày thì chán lắm, nên 1 ngày, sau đó dọt xuống NTrang:)
Chưa Tới Buôn Mê Sao nghe nói xxx nhiều trạm mà bắt cán vạch nữa lại nghe nói chán , mình lỡ đạt phòng ở sài gòn Buôn Mê 2 đêm rồi ,

Hạng B2
30/6/08
122
151
43
1)Về đường: Tôi cũng đi nhiều lần rồi, đường tốt, rộng rãi thoải mái như có bác đã nêu rồi, hoàn toàn đồng ý:
+Vào đường Quốc lộ 13, đi đến ngã 4 Sở Sao rẽ phải> Nguyễn Văn Thành -> DT741 -> Đồng Xoài -> QL14
Hoặc +Vào đường Mỹ Phước-Tân Vạn -> Nguyễn Văn Thành -> DT741 -> Đồng Xoài -> QL14

2)Cơm trưa: Tùy thuộc vào thời gian mà trên đường đi nên ăn cơm ở 2 quán theo tôi như sau:
+Quán cơm Thanh Dũng, ngon, bổ, rẻ, xe ô tô và xe tải hay ăn, địa chỉ:
Khu phố Đức Thiện, Thị trấn Đức Phong, huyện Bù Đăng, Tỉnh Bình Phước
(Tọa độ GPS như sau: 11.803547,107.220129 ) cứ copy tọa độ đó quăng vào Google hoặc Google map là có điểm B(điểm đến) ngay. Hướng từ SG đi về BMT nằm bên tay phải, bán buổi trưa, chiều

+Quán cơm Hương Miền Tây, có cơm niêu
Xã Kiến Thành, huyện Đak R'lấp, Tỉnh Đăk Nông
(Tọa độ GPS 11.972271, 107.492030)

3)Vấn đề giao thông:
+Mặc dù đường rất đẹp nhưng chấp hành đúng tốc độ, vạch kẻ đường đứt liền, các biển cấm (vượt, cấm vượt, hết cấm vượt có liên tiếp nên phải lưu ý kẻo mất tiền)
+Địa phận Bù Đăng(Bình Phước) phần giáp ranh huyện Đak r'lấp hay có biển hạn chế tốc độ 60km/h và hết hạn chế 60km phải lưu ý

4)Đi qua TP.Gia Nghĩa có rừng thông và võng giải bán nước giải khát, nên dừng nghỉ cho các bé chơi, nằm võng đỡ mỏi lưng, giá cả hợp lý. Chỗ đó có bán thịt nai, heo rừng(thực ra là nai nuôi, heo rừng lai thôi)

Chúc bạn thượng lộ bình an !
Không bị mất tiền mới vui !